Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
thienhoi18

Cách Tạo layer và cách sử dụng nó

Các bài được khuyến nghị

Các Bác cho em hỏi cách tạo 1 layer theo ý muốn và cách sử dụng nó như thế nào ( về kích thuớc,màu,độ đậm nhạt) do em mới học cad nên chưa nắm rõ,khi tạo rồi mà chẳng biết chỉnh sửa gì hết.. Thanks các bác nhé..!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Các Bác cho em hỏi cách tạo 1 layer theo ý muốn và cách sử dụng nó như thế nào ( về kích thuớc,màu,độ đậm nhạt) do em mới học cad nên chưa nắm rõ,khi tạo rồi mà chẳng biết chỉnh sửa gì hết.. Thanks các bác nhé..!!

Bạn dùng lệnh LA sau đó chọn new layor rồi thiết lập các định dạng về màu, kiểu đường, độ rộng nét in. Sau đó sử dụng bình thường. Như tôi tôi không đặt nét in ngay trong layor mà để khi in đặt nét theo màu thì đỡ lộn xộn hơn. Chúc bạn mau nắm vững được.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

để hiều về layer bạn đọc thêm về nó nhé

đây là cái mình đọc rất dễ hiểu

http://www.mediafire.com/view/?8jzucr2cmhrr6wm

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mà xóa một LA thế nào thế các anh ?xao em không xóa được

Muốn xoá 1 layer thì chọn layer đó rồi bấm delete. Có những layer không xoá được. Khi bạn không xoá được thì nó hiện lên 1 bảng thông báo liệt kê các loại layer không thể xoá.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Muốn xoá 1 layer thì chọn layer đó rồi bấm delete. Có những layer không xoá được. Khi bạn không xoá được thì nó hiện lên 1 bảng thông báo liệt kê các loại layer không thể xoá.

Có thể không xóa được Layer. Nhưng nếu trộn 2 Layer với nhau thì xem như Layer "được trộn" sẽ bị XÓA

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn cứ làm rồi từ từ sẽ quen. Ngày xưa mình làm đồ án BTCT1 mình vẽ bằng CAD, chỉ dùng duy nhất một layer 0, một màu duy nhất là màu trắng. Đi in bị con ở quán in nó mắng cho, mình hỏi nó là layer là gì nữa, nó cười bảo: thế mà em cũng vẽ được à?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Có thể không xóa được Layer. Nhưng nếu trộn 2 Layer với nhau thì xem như Layer "được trộn" sẽ bị XÓA

Chưa hiểu khái niệm "trộn" 2 layer?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chưa hiểu khái niệm "trộn" 2 layer?

Bác thử lệnh Laymrg là biết khái niệm đó

Bổ sung thêm : Lệnh Laydel có thể xóa thẳng Layer mà không cần quan tâm đối tượng trên bản vẽ thuộc Layer đó có tồn tại hay không. Tue_NV hay sử dụng Laymrg để làm chuyện này cho "chắc".

CADVIET GUINNESS ^_^

http://www.cadviet.c...80

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo