Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
matran

[Yêu cầu] Lisp tách polyline (hoặc các đối tượng dạng tuyến) tại các điểm giao

Các bài được khuyến nghị

Chào các bạn CADVIET.

Mình có một yêu cầu nhờ các bạn giúp. Mình muốn tách các polyline (kể cả trường hợp khép kín) hoặc các đối tượng dạng tuyến như line, elip, đường tròn, cung tròn ... tại các điểm giao nhau của chúng.

Hình bên dưới gồm một đường tròn, một elip và một polyline. Sau khi hoàn thành lệnh thì sẽ tạo thành 2 arc, 4 cung elip và 6 polyline (Đây là trường hợp tổng quát).

Trước mắt các bạn giúp mình với các đối tượng line và polyline chỉ toàn line và arc.

Mình đã tìm trên diễn đàn vđ này nhưng kg có. Nhờ các bạn giúp. Xin cám ơn các bạn rất nhiều.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Chào các bạn CADVIET.

Mình có một yêu cầu nhờ các bạn giúp. Mình muốn tách các polyline (kể cả trường hợp khép kín) hoặc các đối tượng dạng tuyến như line, elip, đường tròn, cung tròn ... tại các điểm giao nhau của chúng.

Hình bên dưới gồm một đường tròn, một elip và một polyline. Sau khi hoàn thành lệnh thì sẽ tạo thành 2 arc, 4 cung elip và 6 polyline (Đây là trường hợp tổng quát).

Trước mắt các bạn giúp mình với các đối tượng line và polyline chỉ toàn line và arc.

Mình đã tìm trên diễn đàn vđ này nhưng kg có. Nhờ các bạn giúp. Xin cám ơn các bạn rất nhiều.

Bạn đã đặt 1 câu hỏi cực kỳ sáng sủa! Tôi Like This bạn vì điều này!

Lisp này trên 4rum đã có, bác Gia_bach sưu tầm của tác giả Charles Alan Butler, tôi đã từng đọc và post về, nhưng bây giờ tôi tìm cũng không ra.

Tôi đã thêm tiếng Việt (không dấu) và gom vào Dialoge cho dễ dùng, thành file VLX.

Bạn dùng nó vậy nhé. (Cám ơn Charles Alan Butler và bác Gia_bach).

http://www.cadviet.com/upfiles/3/67029_cat_doi_tuong.zip

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn đã đặt 1 câu hỏi cực kỳ sáng sủa! Tôi Like This bạn vì điều này!

Lisp này trên 4rum đã có, bác Gia_bach sưu tầm của tác giả Charles Alan Butler, tôi đã từng đọc và post về, nhưng bây giờ tôi tìm cũng không ra.

Tôi đã thêm tiếng Việt (không dấu) và gom vào Dialoge cho dễ dùng, thành file VLX.

Bạn dùng nó vậy nhé. (Cám ơn Charles Alan Butler và bác Gia_bach).

http://www.cadviet.com/upfiles/3/67029_cat_doi_tuong.zip

lệnh tắt của lisp này là gì thế bạn? nhân tiện bạn chuyển sang dạng .lsp được không, dạng vlx này mình dùng không quen vì không thể đổi lệnh được nên nó dễ trùng với lệnh trong lisp của mình

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo