Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
congdaucua

Khoe hàng, máy bay vẽ bằng solidwork

Các bài được khuyến nghị

Siêu phẩm của e chưa hoàn thiện,mong nhận dc nhiều ý kiến đóng góp của mọi người.Nhân tiện bác nào có hàng hay hay khoe luôn nhé.Hàng e vẽ bằng solidworks.98567_best.jpg

• Vote tăng 7

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Ai cha. Tuyệt vời! Bạn có thể hướng dẫn cho anh em làm cía chiếc sukhoi này được không?

Nhìn mà muốn làm ngay!Mong bạn cố gắng hướng dẫn cụ tỷ cho mọi người nhé!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ai cha. Tuyệt vời! Bạn có thể hướng dẫn cho anh em làm cía chiếc sukhoi này được không?

Nhìn mà muốn làm ngay!Mong bạn cố gắng hướng dẫn cụ tỷ cho mọi người nhé!

Úi,rất sẵn lòng thôi,nhưng mà bằng cách nào,trên đây hay yahoo(id mình đây congdaucua90).Đây là EF 2000 của ANH,ko phải Sukhoi bác ạ!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Úi,rất sẵn lòng thôi,nhưng mà bằng cách nào,trên đây hay yahoo(id mình đây congdaucua90).Đây là EF 2000 của ANH,ko phải Sukhoi bác ạ!

Hi. Trên đây để cho mọi người cùng học hỏi luôn bạn ak! Hướng dẫn cụ thể để ai cũng có thể làm được nhé bạn!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hi. Trên đây để cho mọi người cùng học hỏi luôn bạn ak! Hướng dẫn cụ thể để ai cũng có thể làm được nhé bạn!

Thứ nhất các bác chỉ cho e cách theo dõi cái chủ đề này dc thường xuyên và nhanh nhất,vì thường các chủ đề cũ sẽ bị đẩy dần xuống nên tìm chắc lâu.

Thứ hai các bác tải các blueprint e cắt sẵn và đính kèm lên đây về;sau đó các bác lên youtube gõ F16 in solidworks ĐỂ biết dc cái tư duy và cách dựng hình của nó.Chú ý,cái video nó chạy tít mù cho nên phải xem bằng phần mềm Gom player ở chế độ pause,xem từng hình ảnh 1(nói thật e cũng ko đủ kiên nhẫn để xem hết,chỉ xem đoạn đầu rồi dựng theo cách của mình thôi).

Thứ ba,bây giờ để mà ngồi vẽ lại và chụp ảnh xong up thì chắc e ko có thời gian đâu,các bác thông cảm vì e sắp ra trường rồi.Các bác cứ xem cái video kia,kết hợp với video vẽ ô tô ý,xong dựng lại.Nếu có khó khăn gì các bác cứ hỏi trên đây,e hứa sẽ giúp đỡ tận tình.

Đây là blueprint

http://www.cadviet.com/upfiles/3/98567_blueprint.rar

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thứ nhất các bác chỉ cho e cách theo dõi cái chủ đề này dc thường xuyên và nhanh nhất,vì thường các chủ đề cũ sẽ bị đẩy dần xuống nên tìm chắc lâu.

Thứ hai các bác tải các blueprint e cắt sẵn và đính kèm lên đây về;sau đó các bác lên youtube gõ F16 in solidworks ĐỂ biết dc cái tư duy và cách dựng hình của nó.Chú ý,cái video nó chạy tít mù cho nên phải xem bằng phần mềm Gom player ở chế độ pause,xem từng hình ảnh 1(nói thật e cũng ko đủ kiên nhẫn để xem hết,chỉ xem đoạn đầu rồi dựng theo cách của mình thôi).

Thứ ba,bây giờ để mà ngồi vẽ lại và chụp ảnh xong up thì chắc e ko có thời gian đâu,các bác thông cảm vì e sắp ra trường rồi.Các bác cứ xem cái video kia,kết hợp với video vẽ ô tô ý,xong dựng lại.Nếu có khó khăn gì các bác cứ hỏi trên đây,e hứa sẽ giúp đỡ tận tình.

Đây là blueprint

http://www.cadviet.c...7_blueprint.rar

Hihi. Thế bác gửi cho e cái file để em coi thử nó thế nào rồi làm theo có khi nhanh hơn xem cái video tốc độ nghìn phút kia na.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

NHÌN CÓ VẼ HẤP DẪN NHỈ, MẤT BAO LÂU BẠN MỚI HOÀN THÀNH XONG VẬY ?

Hình trên là dạng vẽ mô hình, không khó và ko mất nhiều thời gian nếu thích vẽ chơi!

(ảnh sưu tầm được)

@ bạn Congdaucua: Nhờ bạn bầy cho cách tạo hình bóng của chiếc máy bay đổ trên đường băng như hình vẽ của bạn:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hình trên là dạng vẽ mô hình, không khó và ko mất nhiều thời gian nếu thích vẽ chơi!

(ảnh sưu tầm được)

@ bạn Congdaucua: Nhờ bạn bầy cho cách tạo hình bóng của chiếc máy bay đổ trên đường băng như hình vẽ của bạn:

Bác Hai_YenLang có rảnh hướng dẫn mọi người vẽ giùm e với.Còn cái bóng bảy kia thì có j đâu,mọi người vào options>add in>tích vào photoview 360(solid 2011) hoặc photoworks(solid 2007).Xong kích photoview360 trên thanh công cụ chọn options,ở dưới có chỉnh cỡ ảnh,xuống tí nữa có 2 chữ good thì chuyển sang best thì nó đẹp kinh khủng như vậy.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bác Hai_YenLang có rảnh hướng dẫn mọi người vẽ giùm e với.Còn cái bóng bảy kia thì có j đâu,mọi người vào options>add in>tích vào photoview 360(solid 2011) hoặc photoworks(solid 2007).Xong kích photoview360 trên thanh công cụ chọn options,ở dưới có chỉnh cỡ ảnh,xuống tí nữa có 2 chữ good thì chuyển sang best thì nó đẹp kinh khủng như vậy.

Quên mất,xong rồi kích photoview360>render final để nó chuyển sang ảnh

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Quên mất,xong rồi kích photoview360>render final để nó chuyển sang ảnh

Nhờ bác cho em xin cái bản vẽ của nó mà chưa thấy bác gửi nhỉ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Sao bác không post lên diễn đàn cùng nhau học sw cho anh em được chiêm ngưỡng cái siêu phẩm của bác và cùng học hỏi cách làm :D

Hi vọng là được gặp bác cùng cái siêu phẩm của bác ở trong topic.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Anh Hai Lúa thân!

Thân mến tặng anh tấm ảnh sau, em còn viết tặng anh một bài thơ rất dài nữa, anh loat về rồi lật mặt sau ảnh lên, đọc bài thơ em viết ở phía sau nhé! Xin gửi anh lời chào trân trọng!

Cầu thang em vẽ nên thơ / Đôi tay vịn biết bao giờ ...gặp nhau ??? (ý nói hai tay vịn song song không bao giờ gặp nhau... trừ vẽ ẩu, vẽ ...láo. )

Tay vịn cầu thang của anh vẽ thô sơ như tay cầm xe cái tiến, em đã vẽ thêm 2 cặp sừng trâu rừng nữa vào cho nó khỏe mạnh và nồng nàn hương đồng ...cỏ nội...

Anh cứ yên tâm buộc trâu bò vào tay vịn, 4 cái mũi nhọn của sừng trâu còn có thêm cả chức năng chống sét nữa, anh ạ! :rolleyes:

Hàng đã đem ra khoe rồi mà, thì bạn báo giá luôn đi , giấu mà làm gì nữa .....?

Thang anh Hai Lúa vẽ,

Tay vịn là của em

Hàng của hai chúng em

Mang ra đây đấu giá

Bác em trả bao nhiêu???

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thoáng trông thang rất duyên

Ngắm dưới anh hai choãi

Trên tay Chuỗi cứ bay

Mip giữa o nap thua

Giá cao phải ngóc đầu

Bác Hoan 2182 ơi hòi anh Hai lúa xem cái cặp tay vịn ấy giá bao nhiêu đã

riêng em thấy cái cặp ấy có giá khó chịu...

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Siêu phẩm của e chưa hoàn thiện,mong nhận dc nhiều ý kiến đóng góp của mọi người.Nhân tiện bác nào có hàng hay hay khoe luôn nhé.Hàng e vẽ bằng solidworks.98567_best.jpg

Bác trưng bày nhưng không cho anh em xem cụ tỷ nó ra thế nào? Bác cứ dấu tài?

Bác bận thì cho mọi người cái bản vẽ của bác để bọn em mổ xẽ đảm bảo nó sẽ ra cái giống của bác!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo