Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Phạm Thành Trung

Nhờ các bạn tư vấn về nhà ngõ cụt

Các bài được khuyến nghị

Tôi có mảnh đất như hình vẽ dưới đây, tôi dự định xây nhà nhìn thẳng ra ngõ (xây hết đất), để lại một chút theo chiều dọc của đất để làm khoảng sân

Nhưng tôi còn lăn tăn vì người ta hay nói về việc ngõ, đường đi thẳng vào nhà thì không hợp phong thủy, vậy các bạn có kinh nghiệm tư vấn giúp tôi có làm thế được không? hay phải xây thụt vào và nhìn vuông góc ra ngõ thôi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Nếu như hình vẽ này thì e hiểu nhà bác nằm giữa 2 cái "nhà kế bên" đúng ko?

Nếu thế thì chiều rộng trc nhà bác 6,4m bố trí cửa nhìn vuông góc với con ngõ đấy chứ, có phải ngõ chạy thẳng vào nhà đâu?

Đất nhà bác bị hình thang?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

smith14: Bạn chưa hiểu ý rồi, cái nhà phía trong sẽ đi ngõ khác bạn ạ.

Phạm Thành Trung: Xét về phong thủy thì đúng như bạn nói. Nhưng trong cuộc sống không có gì hoàn hảo cả bạn ạ. Nên trong phong thủy cũng có khái niệm "trấn yểm". Về vấn đề "trấn yểm" cũng có nhiều cách, ví dụ: dùng bùa, dùng gương bát quái...hoặc dùng xấu trị xấu...

Nhưng theo tôi bạn nên để khoảng trước ngõ đó làm chỗ để xe, cửa chính của nhà bạn nằm trên khoảng 6,4m. Còn chỗ vát thì làm sân vườn, khe sáng từ tầng thượng xuống thì quá tuyệt vời bạn ạ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đúng rồi đó bạn và mình định như này!

048173f808a1bb3056c14cb183a9d720_46399048.tang2.jpgcba00ee053fca39a2da705181fc40a35_46399047.tang1.jpg

hông phải là dân kiến trúc nên chỉ vẽ được thế, nhờ các bạn tư vấn giúp, mình sinh năm 1981, nhà hướng chính Đông, mặt ngõ rộng 3,5m, nhà cuối ngõ (ngõ cụt)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay