Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
anhhungxdddcnnb

Cách đo đường kích thước như thế nào là hay

Các bài được khuyến nghị

CÁC BÁC NÀO CÓ CÁCH ĐO DIM HAY BÀY CHO AE

XEM CÁCH NÀO NHANH NHẤT ĐỂ MÌNH HỌC HỎI VỚI

Ý của bạn là sao? mình chưa hiểu lắm

Nói như vậy thì đố ai hiểu được! Nhưng trong cad có khá nhiều cách để đo.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

CÁC BÁC NÀO CÓ CÁCH ĐO DIM HAY BÀY CHO AE

XEM CÁCH NÀO NHANH NHẤT ĐỂ MÌNH HỌC HỎI VỚI

Có nhiều cách đo : đo theo các kiểu Diemension Style , xem qua lệnh Len, Li....

Nếu bác em thích chơi kiểu THẢO LUẬN em sẵn sàng ủng hộ bác em bằng hình thức tài trợ tiền thuê và chi phí hội họp tại Trung tâm Hội nghị Quốc gia Việt Nam nằm số 57 đường Phạm Hùng, Hà nội. Màn giải lao giữa giờ sẽ là chương trình ca nhạc đặc sắc do ca sĩ hét Siu Black được sự yểm trợ các màn múa kết hợp với giọng ca mới nổi của ca sĩ thể hình Phạm Văn Mách. Cặp đôi hoàn hảo này sẽ làm tòa nhà Trung tâm Hội nghị Quốc gia Việt Nam rung động tầm cơ 8,9 độ Richter tương đương với động đất gây sóng thần lớn ở Nhật Bản!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hì hì hì ...mời bác hai lúa làm tài trợ mà để bác ấy" sẽ mạnh tay vung tiền" e rằng tiềm năng đồng bằng Sông Cửu long thành các khu công nghiệp trụi trơn hít

Em đề xuất trước khi hôi thảo cần ứng dụng DIM cái cánh đồng của bác ấy trước í

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bổ nhiệm anh Hantinhsaycad chức vụ: Kế toán trưởng kiêm Thủ quỹ - Nhiệm vụ chính là giao dịch đối ngoại phong bao phong bì, tiếp tân...

Ghi chú: Những người đăng ký sớm sẽ được đính kèm thêm một suất ..., bác nào quan tâm đến Dim hãy nhanh chân đăng ký kẻo hết suất đính kèm...Em xin trân trọng kính mời và cảm ơn nhiều nhiều!

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Khéo rõ ban tổ chức cực kỳ sáng suốt đã giao em trong trách này

Em thật tình mà nói rất nhạy bén lắm cơ cân đo cân nhắc từng vị chín xác

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

- Tất nhiên đo đạt là một vấn đề trọng yếu, ai thuận cách nào thì DIM cách đó.

- Cách của 2 lúa chọn là DIM bằng ... USD.

- Nếu anh em nào không thích thì có thể DIM bằng ... VND cũng được.

* Giải thích cách làm:

1. Vẽ xong cái bản vẽ gồm đầy đủ các hình chiếu, trích đoạn, phối cảnh...

2. EMS hoặc phương thức tương đương cho khách hàng, đối tác, đối thủ, hàng xóm... xem

3. Ký hợp đồng & thực hiện. (Phép DIM hoàn tất)

==> Hợp đồng vào = có USD, VND ==> Mới có cơ hội có tên vô danh sách của bác Hoan được.

:D :D :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ah vâng. Đề tài này cũng rất hay.

- Bản thân autodesk cũng là 1 loại thước đo hiệu quả.

- Tuy nhiên, thang đo của nó có nhiều khác biệt so với hệ inch, mét... hay các hệ phổ biến nào khác mà ta hay biết.

- 2 lúa không rõ tên của hệ này là gì nên tạm gọi là hệ thang đo autodesk, nếu ai biết nó thuộc hệ nào xin vui vẻ ... cười tươi chia sẽ cho 2 lúa với.

- 2 lúa chưa bao giờ được sử dụng chính thức hệ đo này, chỉ toàn xài loại tham khảo. & cũng chưa bao giờ sử dụng tất cả các ngóc ngách cơ bản trong thang đo.

- Tất nhiên, 2 lúa phải chia sẽ một vài sơ lược về thang đo để mọi người hình dung theo hình bên dưới:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hì hì hì ...mời bác hai lúa làm tài trợ mà để bác ấy" sẽ mạnh tay vung tiền" e rằng tiềm năng đồng bằng Sông Cửu long thành các khu công nghiệp trụi trơn hít

Em đề xuất trước khi hôi thảo cần ứng dụng DIM cái cánh đồng của bác ấy trước í

Em chuyển tiền vào tài khoản số: 989375642823578705 tại Ngân hàng Nông nghiệp và Phát triển Nông thôn Việt Nam (tên giao dịch quốc tế là Vietnam Bank of Agriculture and Rural Development, viết tắt là AGRIBANK) .

Khu vực đồng bằng sông Cửu Long và đồng Tháp Mười đất đai phì nhiêu màu mỡ rộng lớn bát ngát bao la, chim cò bay mỏi cánh rơi lả tả, sẽ trở thành một khu kinh tế mở, một đại công trường có tầm cỡ thế giới sẽ được vận hành, tương lai cho sự giầu sang phú quý của sinh viên các ngành kỹ thuật đang rộng mở. Các tòa cao ốc khỏe mạnh to cao lừng lững chọc thủng mây xanh sẽ mọc lên tại đây, các xưởng đóng tầu sẽ mọc lên như nấm đóng, những con tầu tải trọng hàng trăm triệu tấn vượt Đại Tây Dương....xuyên thủng được cả dãy núi Himalaya là “nóc nhà của thế giới” cũng sẻ được hạ thủy tại đây

Anh Hantinhsaycad cố gắng hoàn thiện chương trình hội thảo, xong lúc nào gửi mail cho em lúc đó nhé (tin nhắn trên diễn đàn không hoạt động được lạ quá cơ)!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tài khoản ngân hàng 989375642823578705 này có đúng không đó?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hay quá có đại gia sản xuất hàng cơ khí xuất khẩu đến tài trợ rồi! (Thông tin này em được biết qua lời kể của chị Hà em. Khi chị Haanh hỏi: "AVYE làm hàng xuất khẩu sang thị trường lào???" thì không thấy AVYE giả nhời....)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Toàn bộ tài khoản cùa bên em xưa nay nằm ở ngân hàng cổ phần A CHÂU (ACB)

Bây giờ phải mở tại Ngân hàng Nông nghiệp và Phát triển Nông thôn , kế toán rất quan ngại . Kể ra chẳng khác vấn đề đo đat của DIM ; DIM của ta ta tin , chứ gặp DIM cùa lạ là coi chừng độ tin ( nói thế không phài là em không tin ÔNG AUTODESK mà là có sự nhúng tay của 2 đại ca ED và Explode là muốn mấy số cũng được Thoi được để em liên lạc với ông bầu sè có thông tin lại ,. Trước mắt thì đại gia AVYE giao dich với Ngân hàng Nông nghiệp và Phát triển Nông thôn Việt Nam (tên giao dịch quốc tế là Vietnam Bank of Agriculture and Rural Development, viết tắt là AGRIBANK) . Qua số tài khoản989375642823578705

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em đã tự tay cầm tiền bỏ vào tài khoản rồi! Anh chỉ việc rút ra thôi, cố gắng mà rút nhé!

Anh Hantinhsaycad khẩn cấp mở tài khoản nhé! Nhớ là phải mở tại Ngân hàng Nông nghiệp và Phát triển Nông thôn Việt Nam (tên giao dịch quốc tế là Vietnam Bank of Agriculture and Rural Development, viết tắt là AGRIBANK) . Một người có thể mở được nhiều tài khoản mà, thủ tục đơn giản chỉ cần giấy chứng minh thư là OK.

Chỉ có như vầy, anh Hai lúa mới dễ chuyển khoản! Cơ mà sao hôm nay không thấy anh Hai Lúa đâu nhỉ ??? Hay là anh ấy được trân trọng kính mời xơi tiệc ngựa chết lụt say bí tỉ ở đâu rồi??? Nhớ anh Hai Lúa quá! -_- -_- -_-

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chuyển topic này qua topic "Thư giản" nhé Hoan?

You have reached your quota of positive votes for the day!

Em cảm bác Hà rất nhiều nhiều, đã bớt chút thời gian vào đây để chia sẻ với em. Em biết là bác đã thông cảm và hiểu ý của em là vào diễn đàn để thư giãn, vui là chính và mang lại niềm vui cho mọi người cũng là chính.

Về câu hỏi của bác, em có lăn tăn đôi chút, và thật khó trả lời, bởi đơn giản em không phải là chủ thớt.

Em rất vui khi bác Hà cũng vào đây để thư giãn :rolleyes: :rolleyes:

Với em thì ở đâu cũng là "thư giản" vui là chính, bác ạ! Bác có thể vào đây xem bài viết mới của em, bài thứ 2 trang 8:

http://www.cadviet.c...ic=66150&st=140

Danh sách thành viên CADViet.com tham gia THẢO LUẬN CHUYÊN ĐỀ : DIM TRONG AUTOCAD

1- anhhungxdddcnnb (Chủ thớt)

2- khuathoangthuy (Phó chủ thớt)

3- hoan2182 (Tài trợ chính về các khoản chi phí cho hội thảo...)

4- sgcq (Anh Hai Lúa là khách trân trọng kính mời của hội thảo và có thể sẽ mạnh tay vung tiền tài trợ khoản ăn ở đi lại....)

5-Hantinhsaycad (Kế toán trưởng kiêm Thủ quỹ - Nhiệm vụ chính là giao dịch đối ngoại phong bao phong bì, tiếp tân...)

6-anhvanyeuem (Đại gia sản xuất hàng cơ khí xuất khẩu, có tiềm năng tài trợ và có thể sẽ tài trợ)

7- Doan Van Ha (Viết lisp theo yêu cầu tại hội thảo, nếu có người yêu cầu, phục vụ tại chỗ luôn!)

8-.................................

(Bác nào đăng ký tham dự hội thảo thì pót bài ghi danh và chuẩn bị viết tham luận nhé! Em xin trân trọng cảm ơn và kính mời!

Nội dung chính của hội thảo:

1- Pót bài thế nào để bài viết nhận được nhận được nhiều Like This mà không bị cho vào thùng rác?

2-Thế nào là bài spam? Đây là tài liệu tham khảo: http://www.cadviet.c...opic=4915&st=80

3 - Cuối cùng là lạm bàn về vấn đề ỨNG DỤNG SINH ĐẺ CÓ KẾ HOẠCH....VÀO VIỆC LẬP TOPIC MỚI TRÊN DIỄN ĐÀN!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chuyển topic này qua topic "Thư giản" nhé Hoan?

Từ lúc gia nhập cadviet tới giờ em rất quí anh 'Doan Van Ha cũng như mọi người trong gia đình CADVIET (cái này là nói thiệt đó chứ chị Hoan2182 mà bảo em lôi xềnh xệch là tội cho em lắm lắm đó)

À quên báo cho chị hồ sơ hội thảo đã xong rồi , khổ nỗi hôm qua vô miền tây nhậu say quá em để quên trong ấy mất

Nhưng mà Chị cứ yên trí đi mọi việc em đã no chu đáo hết rồi , anh 'Doan Van Ha không làm gì được đâu

nói nhỏ cả nhà mình biết thôi : phong bì em đã gửi tận tay NGUYEN HOANH, KETXU, kể cả Be chanh nữa

thách 'Doan Van Ha giỏi cứ chuyển đi

nhưng mà thì là chắc sắp đi rồi đó chị hoan

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ai làm thế. Mà có làm được

Từ lúc gia nhập cadviet tới giờ em rất quí anh 'Doan Van Ha cũng như mọi người trong gia đình CADVIET (cái này là nói thiệt đó chứ chị Hoan2182 mà bảo em lôi xềnh xệch là tội cho em lắm lắm đó)

À quên báo cho chị hồ sơ hội thảo đã xong rồi , khổ nỗi hôm qua vô miền tây nhậu say quá em để quên trong ấy mất

Nhưng mà Chị cứ yên trí đi mọi việc em đã no chu đáo hết rồi , anh 'Doan Van Ha không làm gì được đâu

nói nhỏ cả nhà mình biết thôi : phong bì em đã gửi tận tay NGUYEN HOANH, KETXU, kể cả Be chanh nữa

Ai làm thế. Mà có làm được cũng không làm thế. Thấy nội dung hội thảo giống "thư giản" nên chọc vui thế. Biết đâu tôi lại cũng thích thế! :D

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thiếu phong bì cho mình rồi :D

1- Pót bài thế nào để bài viết nhận được nhận được nhiều Like This mà không bị cho vào thùng rác?

-> Mình giúp mọi người thiệt nhiều vô là có "Like this" nhiều và chuyện có bị cho vào sọt rác hay không thì còn tuỳ

..... :D

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tay mình ướt quá :)

1. Nhiều Like This ?? Lập thật nhiều nick Clone, topic nào thấy tên mình thì log vô Like :)

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hihi. Mọi người vui quá, cho em tham gia 1 chân.

Em có biệt danh 'maulanh'' nên cho em giữ chân Bảo Vệ hội nghị nhé, nhưng em vẫn thò cổ vào để nghe giảng đó nha!

Chúc các bác buổi sáng vui vẻ!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tay mình ướt quá :)

1. Nhiều Like This ?? Lập thật nhiều nick Clone, topic nào thấy tên mình thì log vô Like :)

Cảm ơn bác Ketxu nhiều nhé! Em chỉ tiếc là giải pháp bác đưa ra : "Xưa rồi ! Diễm ơi!"

Làm như vầy sẽ làm nhiễu loạn thông tin, khó khăn cho việc tìm kiếm thông tin, tốn thời gian và tiền bạc của người truy cập Internet. Có khi còn bị sì trét vì phải đọc các chủ đề cũ rinh rích với những nội dung trùng lặp...

Như thế theo chị Hà em nói là sì pam đấy bác ạ!

Bác có thể xem thêm bài viết trang 5 - Góc SPAM đây!!! (có thể bác chưa đọc):

http://www.cadviet.c...opic=4915&st=80

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cảm ơn bác Ketxu nhiều nhé! Em chỉ tiếc là giải pháp bác đưa ra : "Xưa rồi ! Diễm ơi!"

Làm như vầy sẽ làm nhiễu loạn thông tin, khó khăn cho việc tìm kiếm thông tin, tốn thời gian và tiền bạc của người truy cập Internet. Có khi còn bị sì trét vì phải đọc các chủ đề cũ rinh rích với những nội dung trùng lặp...

Như thế theo chị Hà em nói là sì pam đấy bác ạ!

Bác có thể xem thêm bài viết trang 5 - Góc SPAM đây!!! (có thể bác chưa đọc):

http://www.cadviet.c...opic=4915&st=80

Để ý kỹ trong ....... em có em Hà Anh :)

Biết rồi em, nhưng biết rồi thì làm thế nào bây giờ?

Chỉ là do ý thức của mỗi thành viên trên diễn đàn mà thôi

"Chị lao công như sắt như đồng

Chị lao công đêm đông quét rác"

Chỉ còn cách cầm "chổi tre" đi quét rác thôi

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo