Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
hoan2182

Chuyển topic này qua topic "Thư giản" nhé Hoan?

Các bài được khuyến nghị

Chuyển topic này qua topic "Thư giản" nhé Hoan?

Về câu hỏi của bác, em có lăn tăn đôi chút, và thật khó trả lời, bởi đơn giản em không phải là chủ thớt.

Thiếu phong bì cho mình rồi :D

1- Pót bài thế nào để bài viết nhận được nhận được nhiều Like This mà không bị cho vào thùng rác?

-> Mình giúp mọi người thiệt nhiều vô là có "Like this" nhiều và chuyện có bị cho vào sọt rác hay không thì còn tuỳ

..... :D

Tay mình ướt quá :)

1. Nhiều Like This ?? Lập thật nhiều nick Clone, topic nào thấy tên mình thì log vô Like :)

thách 'Doan Van Ha giỏi cứ chuyển đi

nhưngmà thì là chắc sắp đi rồi đó chị hoan

Trích dẫn từ chủ đề CÙNG THẢO LUẬN! (Đã bị cho vào thùng rác)

Em nó đây :http://www.cadviet.c...pic=66924&st=20

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Đề nghị anh Hantinhsaycad viết bản tường trình về việc 2 trang topic CÙNG THẢO LUẬN có 30 bài viết của 11 thành viên bị cho vào thùng rác.

Thời hạn chậm nhất là 3 ngày phải gửi tới chủ thớt là anhhungxdddcnnb

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hội thảo chưa tổng kết báo cáo được bởi :

Tài khoản số: 989375642823578705 tại Ngân hàng Nông nghiệp và Phát triển Nông thôn Việt Nam (tên giao dịch quốc tế là Vietnam Bank of Agriculture and Rural Development, viết tắt là AGRIBANK) . Bên họ yêu cầu xác minh

Vậy chị HOAN2182 vui lòng gửi file KEN CMND hoặc ảnh mới nhất đến địa chỉ

http://www.cadviet.c...?showtopic=4222

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ơ sao không thấy chủ thớt đâu nhỉ? AnhHantinhsaycad đã gởi bản tường trình tới chủ thớt chưa???

Anh có biết anh Hai Lúa ở đâu không??? Lâu rồi không thấy anh ấy, em lo cho anh ấy quá và em cũng nhớ anh ấy lắm ...

Về đề nghị của bác em là vui lòng gửi file KEN CMND hoặc ảnh mới nhất đến địa chỉ , em đồng ý với điều kiện anh vui lòng gửi ảnh mới nhất lên trước nhé!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Danh sách thành viên CADViet.com tham gia THẢO LUẬN CHUYÊN ĐỀ : DIM TRONG AUTOCAD

(Tiếp theo...và còn nữa....)

12-hiepttr (Cán bộ địa chính, sẽ đọc tham luận :DIM ĐẤT tức là phương pháp đo đất bằng chiều dài của cơ thể con người)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ôi chao ôi! Y như là phim kiếm hiệp ấy nhỉ? :D

Thanks All !

!

Thật tuyệt những tay kiếm của môn phái , Hoan ơi nhỡ ai ngã nhớ nhắc họ phải chiến đấu tiếp nhé !

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tin nhanh từ Cơ quan Tình báo Trung ương Mỹ (tiếng Anh: Central Intelligence Agency; viết tắt: CIA):

13-THE HIEP ( Đọc diễn văn khai mạc hội nghị + Giải đáp thắc mắc về cách lập chủ đề trong THẮC MẮC CHUNG để chủ điểm này không sinh đẻ vô kế ...hoạch thêm các topic ngây ngô xô bồ khiến nhiều người bị lạc vào mê lộ của 3,747 Chủ đề, với 16,998 Trả lời không tìm ra ... lối thoát)

14- cadviet244 (*Tham gia vào: 15 Jul 2008 *Kinh nghiệm: HVKT-4 là chỗ thân quen của chị Hà em đã viết nhiều bài thơ giao lưu với chị Haanh sẽ đến đọc thơ chào mừng hội thảo )

15- lythanhtoan (Sẽ thanh toán tất cả các khoản chi phí hội thảo+ Chia sẻ những kinh nghiệm về nghề họa viên kiến trúc

tại đây :http://www.cadviet.c...showtopic=24643)

16-.........................................................

Nội dung chính của hội thảo:

1- Pót bài thế nào để bài viết nhận được nhận được nhiều Like This mà không bị cho vào thùng rác?

2-Thế nào là bài spam? Đây là tài liệu tham khảo: http://www.cadviet.c...opic=4915&st=80

3 – Lạm bàn về vấn đề ỨNG DỤNG SINH ĐẺ CÓ KẾ HOẠCH....VÀO VIỆC LẬP TOPIC MỚI TRÊN DIỄN ĐÀN!

@ Anh Hà: Toàn bộ số tiền dự toán chi phí cho hội thảo, anh có thể giữ lại để chi tiêu cá nhân (nếu có nhu cầu) còn lại bắn trả về tài khoản của em ngay nhé, mong anh hiểu và thông cảm ...em đang cần gấp!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thông báo chung:

4- sgcq (Anh Hai Lúa là khách trân trọng kính mời của hội thảo và có thể sẽ mạnh tay vung tiền tài trợ khoản ăn ở đi lại....)

Sẽ được thay thế bằng :

4- sgcq2 ( Muốn biết thông tin về sgcq2 hãy bấm vào đây: sgcq2 )

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

16) hoanghaiyp + Hai_YenLang ( 2 nick): Sẽ đọc bản tham luận vì sao bài viết bị xóa và viết bài như thế nào để bài viết không bị xóa, bị khóa nick!

17...

(Các bác có thể nhấn chuột vào tên nick có gạch chân để xem thông tin thành viên)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Theo quy định tại điểm a, khoản 1 điều 85 Bộ luật lao động- Hình thức kỷ luật sa thải được áp dụng trong trường hợp nếu người lao động có hành vi trộm cắp, tham ô, tiết lộ bí mật công nghệ, kinh doanh hoặc có hành vi khác gây thiệt hại nghiêm trọng về tài sản, lợi ích của doanh nghiệp- thì chủ thớt có quyền sa thải anh Hantinhsaycad.

Danh sách thành viên CADViet.com tham gia THẢO LUẬN CHUYÊN ĐỀ : DIM TRONG AUTOCAD

1- anhhungxdddcnnb (Chủ thớt)

2- khuathoangthuy (Phó chủ thớt)

3- hoan2182 (Tài trợ chính về các khoản chi phí cho hội thảo...)

4- sgcq (Anh Hai Lúa là khách trân trọng kính mời của hội thảo và có thể sẽ mạnh tay vung tiền tài trợ khoản ăn ở đi lại....)

4- sgcq2 ( Muốn biết thông tin về sgcq2 hãy bấm vào đây: sgcq2 )

5-Hantinhsaycad (Nhân viên tạp vụ, phụ trách mấy em chân dài tiếp tân, nhiệm vụ chính là tuyển nhân viên lễ tân, trông giữ nhân viên 24/24)

6-anhvanyeuem (Đại gia sản xuất hàng cơ khí xuất khẩu, nhà tài trợ có tiềm năng)

7- Doan Van Ha ( Thủ quỹ + Viết lisp theo yêu cầu tại bàn hội nghị)

8- Tue_NV (Kế toán trưởng + Viết lisp theo yêu cầu tại bàn hội nghị + Giải đáp thắc mắc về lệnh `Cal , lệnh -h "Command: -HATCH”tại hành lang hội nghị)

9- ketxu: (Viết lisp theo yêu cầu tại bàn hội nghị + Giải đáp thắc mắc cho học viên lớp học Autolisp tại hành lang hội nghị + Được cấp dùi cui điện để gõ đầu những học viên chậm tiến hay hỏi nhiều hỏi vặt hỏi vớ va vớ vẩn linh ta linh tinh…)

10- maulanh2: (Võ sư nhân viên bảo vệ)

11-lamhung2011 (Tổng Giám đốc Công ty cổ phần Bách vít -Bánh đúc. Người thiết kế ra bánh vít có đường kính

Ø3000000 (3 Km) cung ứng cho Tập Đoàn Đóng Tầu tại đồng bằng sông Cửu Long và đồng Tháp Mười đất đai phì nhiêu màu mỡ rộng lớn bát ngát bao la, chim cò bay mỏi cánh rơi lả tả. Những con tầu tải trọng hàng trăm triệu tấn vượt Đại Tây Dương....xuyên thủng được cả dãy núi Himalaya là “nóc nhà của thế giới” để đi tới Bắc băng dương chở đá sạch về phục vụ nhu cầu giải khát bằng trà đá cho toàn thế giới sẽ được hạ thủy tại đây...

12-hiepttr (Cán bộ địa chính, sẽ đọc tham luận :DIM ĐẤT tức là phương pháp đo đất bằng chiều dài của cơ thể con người)

13-THE HIEP ( Đọc diễn văn khai mạc hội nghị + Giải đáp thắc mắc về cách lập chủ đề trong THẮC MẮC CHUNG để chủ điểm này không sinh đẻ vô kế ...hoạnh thêm các topic ngây ngô xô bồ khiến nhiều người bị lạc vào mê lộ của 3,747 Chủ đề, với 16,998 Trả lời không tìm ra ... lối thoát)

14- cadviet244 (*Tham gia vào: 15 Jul 2008 *Kinh nghiệm: HVKT-4 là chỗ thân quen của chị Hà em đã viết nhiều bài thơ giao lưu với chị Haanh sẽ đến đọc thơ chào mừng hội thảo )

15- lythanhtoan (Sẽ thanh toán tất cả các khoản chi phí hội thảo+ Chia sẻ những kinh nghiệm về nghề họa viên kiến trúc

tại đây :http://www.cadviet.c...showtopic=24643)

16) hoanghaiyp + Hai_YenLang ( 2 nick): Sẽ đọc bản tham luận vì sao bài viết bị xóa và viết bài như thế nào để bài viết không bị xóa, bị khóa nick!

17)......

2-Thế nào là bài spam? Đây là tài liệu tham khảo: http://www.cadviet.c...opic=4915&st=80

3 – Lạm bàn về vấn đề ỨNG DỤNG SINH ĐẺ CÓ KẾ HOẠCH....VÀO VIỆC LẬP TOPIC MỚI TRÊN DIỄN ĐÀN!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ơ sao không thấy chủ thớt đâu nhỉ? AnhHantinhsaycad đã gởi bản tường trình tới chủ thớt chưa???

Anh có biết anh Hai Lúa ở đâu không??? Lâu rồi không thấy anh ấy, em lo cho anh ấy quá và em cũng nhớ anh ấy lắm ...

Về đề nghị của bác em là vui lòng gửi file KEN CMND hoặc ảnh mới nhất đến địa chỉ , em đồng ý với điều kiện anh vui lòng gửi anh mới nhất lên trước nhé!

Nhân dịp ngày PNVN mình xin tặng Hoan và tất cả chị em CADVIET :

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cảm ơn anh Hantinhsaycad nhiều nhé:

Mình cũng chỉ muốn tranh thủ 1 chút "niềm vui" để "vén môi" thôi !

Sau mỗi 1 câu chữ mình đã cố găng "hic.." rồi đấy thôi !

Vì là "con người của công trình" nên văn vẽ hơi khô cứng khiến H hiểu nhầm, chắc thấy hơi bất tiện ! Sorry ! & Good luck ! Chúc cho cái phong bì nó hiện lên lại !

Vài dòng tâm sự cùng anh hiepttr:

Nghề kỹ thuật khô không khốc anh à! Bởi thế khi viết bài em thường tận dụng hết những tình huống, câu chữ và văn cảnh để viết bài tếu táo cho vui, mang lại nguồn vui nguồn hạnh phúc mọi người là em vui lắm, nếu vô tình làm anh em bè bạn phải phiền lòng thì em đau lòng lắm....

Cũng giống như chị Hà em, em là người sống thẳng tính, có gì nói hết luôn, không để bụng. Ở một diễn đàn khác em tham gia, em cũng hay trêu ghẹo và bắt lỗi sai về câu chữ để mọi người cùng rút kinh nghiệm chung.

Bài viết sai lỗi chính tả, lỗi câu chữ sẽ làm mất thời gian của bạn đọc, phải dừng lại để …siêu tưởng xem tác giả nói cái gì… nó chẳng khác nào ăn cơm nhai phải hòn gạch anh ạ. (Ban đầu em cũng tế nhị bằng cách gửi tin nhắn nhắc nhở và cũng nhận được lời cảm ơn, nhưng rồi sau em chán không gửi tin nhắn nữa).

Đa số những sự góp ý của em được mọi người ủng hộ và cảm ơn nhiều. Tuy nhiên, vài người thù vặt đã viết bài công kích em chỉ vì em nhắc nhở về lỗi sai…mà cuộc đời con người ta ai chẳng có lúc nhầm lẫn và sai sót phải không anh??? Ăn trộm ăn cắp mới xấu xa chứ viết viết sai lỗi về câu chữ thì cả nước cùng viết sai, có gì mà xấu hổ nhỉ?

Xin mời anh xem đoạn băng video sau:

HỘI NHỮNG NGƯỜI THÍCH ĐÙA

1) Cũng chỉ vì hay “chành chọe” mà em đã bị khóa nick!

Nguyệt Thu đã khoá nick của hai thành viên: hoan1982 và Trương Sỏi.

- Thành viên hoan1982 bị khoá nick vì thái độ tham gia gây phiền nhiễu tới các thành viên, post bài không đúng chủ đề, cứ bám theo những chuyện mà BĐH đã giải quyết, dàn xếp để gây hấn với các thành viên khác trong diễn đàn.

Đây là trường hợp mà NT lấy làm tiếc vì phải khoá nick. Bạn hoan1982 vốn là một thành viên có ý thức xây dựng nhưng bạn đã chọn thái độ và biện pháp giao lưu, trao đổi, phê bình không đúng đắn, gây căng thẳng trong diễn đàn nhiều lần, dù đã được BĐH nhắc nhở nhưng vẫn không sửa đổi.

- Thành viên Trương Sỏi bị khoá nick vì đã post bài mang hình ảnh khoả thân vào minh hoạ.

2) Cáo phó

Báo

Thụ Thi

Trương Sỏi bạn thân Bác chết rồi

Toà không cần xử bắn luôn thôi

Chỉ thương mợ ấy giờ côi cút

Lệ đẫm Tâm hao cạnh mé đồi

Đáng đời đáng kiếp dở cuộc chơi

Từ nay hồn phách tán chơi vơi

Bạn bè thương nhớ rồi quên gã

Thắp nén nhang đưa tiễn một người ./.

ÔI!

Lê Tam

Gã chết như vầy, chết được a?

Chết mà tức tưởi chẳng cho la

Phải chi có án ra tòa xử

Có lẽ vài hôm bóc lịch nhà.

Oan hồn tao ngộ

Thụ Thi

Oan hồn Trương Sỏi gặp nàng Hoan

Thút thít cùng nhau trút lệ tràn

Đau đớn vì bỗng dưng bị chém

Tủi hờn phi lý ngậm hàm oan

Lông hồng quân tử coi nhè nhẹ

Núi Thái người ta những tính toan

"Cha mẹ thói đời ăn ở bạc"

Có quyền thì cứ bắt cho tan ./.

3) Chị Haanh nhớ thương em:

4) Phúng viếng tiễn đưa

ĐIẾU

Lê Tam

Chết sớm làm chi, ối Sỏi ơi

Thị Mầu còn oán mãi ông trời

Kể ra chém gã là hơi nặng

Đáng lẽ cho tù một tháng thôi.

SƯỚNG !

Thái Thanh Tâm

Chết ảo mà nghi ngút khói hương

Cũng buồn cũng cảm cũng đau thương

Mày ngang mũi dọc đều chưa biết

Phải lúc chia ly lại vấn vương.

5) Lời chia sẻ thương tiếc khi em chết :

Duyquocquyen đã viết

Sao chết đau lòng thế bác ơi!

Đang yên cuộc sống bỏ đi rồi

Bạn bè ai cũng đều thương xót

Hồn gởi một đàng xác một nơi

THƯƠNG

Lê Tam

Chết ảo mà đau thật mới thương

Cũng sầu cũng thảm cũng thê lương

Mày ngang mũi dọc cần chi biết

Chỉ rõ ai đều cũng thịt xương...

@ Hà Anh

Thái Thanh Tâm

Em chết mà sao chẳng nửa lời

Cứ cười cứ nói tựa không thôi ?

Hương thơm một nén cho em nó

Anh mang về hãy thắp hộ tôi.

Tâm sự hai hồn ảo

Quế Hằng

Hoan ơi đành lỡ chết là sao?

Buồn thỉu buồn thiu ấy thế nào?

Em ghẹo cù quay vài chú lớn

Anh vui gù gật mấy cô cao

Đôi ta quá trớn, đường trơn quá

Hai đứa bông lơn mới ngã nhào

Đâu biết vô tư vào đường tử

Mực thơm bút thảo hóa gươm đao?

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Có 1 vấn đè tôi muốn hỏi ??? (chỉ dành cho các mem của Topic thư giản)

Trong cái chuyện "Nuôi con gì, trồng cây gì?!"

Tại sao con người ta lại đầu tư bất động sản - mua đất ...... Thậm chí có cả ý tưởng lên sao Thổ...

Trong lúc ta đã có sẵn hạt đất, chỉ cần gieo trồng thật tốt ta sẽ có cây đất -----> gặt hái được TRÁI ĐẤT là điều chắc chắn --> bao nhiêu nền, công viên, đường sá... thoải mái rong chơi...

Mấy bác coi xem ý kiện iem thế nào?! Dự án này có đầu tư được ko?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hì hì hì ................. , hôm trước trên D. Đàn có thấy bài của một ông thầy bói , bữa giờ đi bói ở đâu rồi . Mà sao để quên cặp kiếng đen bác Hai_Yenlang mang vào trông bác khác khác , hoành tráng làm sao ấy !

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hì hì hì ................. , hôm trước trên D. Đàn có thấy bài của một ông thầy bói , bữa giờ đi bói ở đâu rồi . Mà sao để quên cặp kiếng đen bác Hai_Yenlang mang vào trông bác khác khác , hoành tráng làm sao ấy !

Em theo học lớp Thầy bói cấp tốc của sư huynh Lốc Cốc Tử, ơn giời nghề này cũng kiếm ăn được!

Những vụ án trọng điểm, cảnh sát hình sự bó tay đều phải nhờ em gieo quẻ có nam châm chỉ hướng đi của kẻ trộm...

Lão THÒI BÓI RỞM ấy thì nói chuyện làm gì, gã dùng cái kính ... đểu, bây giờ gã đang bói trong thùng rác:

http://www.cadviet.c...showtopic=67624

Vì gã đã bốc...thơm mà thớt: Mọi ng ơi. Ai có bản vẽ chế tạo chuẩn cho mình với nhé

em Hoằn gửi bài vào bị xóa , trong đó bài viết của Hai_YenLang cũng bị cho vào thùng rác.

Hi hi... :D :D :D Tự vì em thấy tên chủ đề là: [sHARE] Nơi giao lưu chia sẻ mẹo vặt CAD, lại có tay thòi bói nào ứ, vào viết bài bốc... thơm dậy mùi rau... húng chó, nên em vào cho thêm tí mắm tôm cho nó bốc ... mùi lên thôi mà!

Ai ngờ chủ thớt lại giận cá chém luôn cả thớt khác là của chủ thớt micklaka1 , thế mới buồn cười chứ lị ! Hi hi... :D :D :D

Nguồn: http://www.cadviet.c...showtopic=13514

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Anh Hantinhsaycad đừng tin anh Hải bói, anh ấy bốc phét đấy thầy Lốc Cốc Tử xem bói không chuẩn đâu nhé!

Đây là thí dụ sư huynh của anh Hải đã bói không đúng về chị Hà em:

Chị Hà Em sinh năm 1983, thế mà thầy bảo tuổi Kim Ngưu, có điêu... đứng không cơ chứ???

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Anh Hantinhsaycad đừng tin anh Hải bói, anh ấy bốc phét đấy thầy Lốc Cốc Tử xem bói không chuẩn đâu nhé!

Đây là thí dụ sư huynh của anh Hải đã bói không đúng về chị Hà em:114276_dgsdgre7.png

Chị Hà Em sinh năm 1983, thế mà thầy bảo tuổi Kim Ngưu, có điêu... đứng không cơ chứ???

Hoằn!!! Em chẳng hiểu gì hết! Sư huynh của anh đã viết: "Haa8354 xem thử quẻ tử vi phương Tây này nhé!"

Khi chị Hà Anh cãi lại...thầy:

"Người ta nhìn lợn bảo gà

Bác dòm thấy lợn bảo là con trâu !

Em tuổi Quý Hợi cơ mà

Cớ sao bác lại nhầm là Kim Ngưu??? "

Sư huynh của anh đã đáp lễ:

"Ngán bói kiểu ...TA bói kiểu TÂY

Bên trên ghi rõ tử vi TÂY

Kiểu TA tuổi...LỢN là hơi...(bị) tốt

Muốn chắc khỏi cần xem kiểu TÂY"

Em không hiểu sao????????????

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo