Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
nhimnhu

autocad 2013 mất lệnh rectangle và offset

Các bài được khuyến nghị

Mình đang dùng autocad 2013 không hiểu sao tự nhiên lại mất lệnh vẽ hình chữ nhật (REC) và OFFset. mình gõ lệnh đầy đủ và bấm biểu tượng của 2 lệnh trên trên thanh ribon đều được thông báo không có lệnh đó. Mình đã uninstall cad và cài lại cũng vẫn không được. Các bác đã gặp trường hợp này chưa? Các bác có cách nào xử lý không giúp mình với. Cám ơn các bác

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Không bác nào giúp được em à. Em ngại phải cài lại windows lắm. Các bác giúp em với. Cám ơn các bác

Trước tiên bạn thử gõ lệnh ".rectang" và ".offset" trước đã( thêm dấu "chấm" ( . ) trước lệnh nhé) thử xem có tác dụng gì không, nếu có thì có nghĩa là Cad chưa mất chức năng này, còn nếu không được thì có nên cài lại

Thêm: dấu chấm (.) đặt trước một lệnh có ý nghĩa là dùng lệnh với tên định nghĩa mặc định ban đầu của Cad. vì rất có thể một lisp nào đó có lệnh tắt trùng tên lệnh của Cad

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Trước tiên bạn thử gõ lệnh ".rectang" và ".offset" trước đã( thêm dấu "chấm" ( . ) trước lệnh nhé) thử xem có tác dụng gì không, nếu có thì có nghĩa là Cad chưa mất chức năng này, còn nếu không được thì có nên cài lại

Thêm: dấu chấm (.) đặt trước một lệnh có ý nghĩa là dùng lệnh với tên định nghĩa mặc định ban đầu của Cad. vì rất có thể một lisp nào đó có lệnh tắt trùng tên lệnh của Cad

Quansla nhầm chỗ này: nếu có lệnh lisp trùng tên thì lệnh lisp sẽ được gọi, chứ cad không thể báo là không có lệnh đó được (như bạn ấy nói).

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Quansla nhầm chỗ này: nếu có lệnh lisp trùng tên thì lệnh lisp sẽ được gọi, chứ cad không thể báo là không có lệnh đó được (như bạn ấy nói).

Đúng vậy đúng là mình nhầm chỗ này rồi, cảm ơn bác đã nhắc nhở, hi vọng chủ pic tìm ra lỗi và giải pháp cho mình

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cám ơn các bác. Em thử các kiểu rồi, cad 2013 khi gõ lệnh sẽ hiện menu các lệnh liên quan em đã chọn nhưng cũng không được, bấm vào biểu tượng trên thanh công cụ cũng không được. Nó toàn báo "unknown command" thôi. Em cũng đã remove cad đi và xóa những thư mục của nó liên quan trong thư mục User\..., trong thư mục program files rồi cài lại những vẫn bị mất những lệnh đó. Máy em cài cad2012 và cad2013, em sử dụng cad2012 vẫn bình thường. Chỉ tội em dùng 2013 quen rồi giờ trở lại 2012 thấy khó chịu quá. Chắc lại phải cài lại win rồi cài lại Cad mất thôi. Các bác có cao kiến gì không mách em với. Em cám ơn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

- Máy tính của bậu có bị vi-rút không? Nếu có thì xem cách diệt trong các bài trên diễn đàn.

- Nếu không có virut thì CAD có lệnh Redefine dùng để phục hồi các lệnh bị "vô hiệu" (Undefine)

- Thao tác phục hồi lệnh RECTANG:

Command: REDEFINE

Enter command name: RECTANG

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cám ơn bác. Em cũng thử diệt virut theo một số bài viết rồi nhưng vẫn không được, em cũng thử lệnh redefine của bác hướng dẫn rồi vẫn cũng không được.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Lỗi CAD mà bạn cài lại win e hơi mệt đó :)

Sử dụng lệnh .RECTANG (hoặc chấm j j đó) mà k được thì ket đoán chỉ có thể do bộ cài CAD của bạn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Từ thuở bé tí đến giờ em chưa bao giờ bị lỗi CAD, đây là lần đầu tiên em bị lỗi khi sử dụng lệnh vscurrent , Ban đầu nó lòi ra cái bảng 1>>sau đấy nó lại đùn ra cái bảng 2 >>> Cuối cùng nó bắt em phải điểm chỉ vào OK >>>> Thế là thôi rồi ....lại toi đời con gà mái nhà em rồi! Bao nhiêu công vẽ đổ vào cái tàu ...há mồm hết!

Em sẽ phải cài đặt lại, nhưng không biết có được không??? Hay là sài hàng chùa mà vẫn truy cập Internet nên anh Autodest bắt em phải mua bản quyền ???

Có bác nào từng bị lỗi trên tư vấn giúp em cái, em Like nhiều!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
114276_untitlesfsdd.jpg114276_sljksao1.jpg Từ thuở bé tí đến giờ em chưa bao giờ bị lỗi CAD, đây là lần đầu tiên em bị lỗi khi sử dụng lệnh vscurrent , Ban đầu nó lòi ra cái bảng 1>>sau đấy nó lại đùn ra cái bảng 2 >>> Cuối cùng nó bắt em phải điểm chỉ vào OK >>>> Thế là thôi rồi ....lại toi đời con gà mái nhà em rồi! Bao nhiêu công vẽ đổ vào cái tàu ...há mồm hết! Em sẽ phải cài đặt lại, nhưng không biết có được không??? Hay là sài hàng chùa mà vẫn truy cập Internet nên anh Autodest bắt em phải mua bản quyền ??? Có bác nào từng bị lỗi trên tư vấn giúp em cái, em Like nhiều!

Tội chưa , đừng khóc nhòe nghe

Thôi thì mở cái

TeamViewer

Nối mạng anh cho mượn cái atocad 2012 cùi bắp cùa anh làm tạm

Cái lẻ bao giờ cũng khỏe hơn cái chẵn, ngày lẻ bao giờ cũng dễ đẻ hơn ngày chẵn.

Sao không vọc luôn AutoCAD2013??? Di chuột vào biểu tợn của lệnh nó lòi ra ảnh minh họa cách sử dụng lệnh . Gõ lệnh vào dòng command: chữ H nó hiện bảng có tất cả các lệnh có chữ đầu tiên là H trong đó có cả lệnh HantinhsayCAD nữa.

Sắp có AutoCAD 2014 rồi không chơi em AutoCAD2013 là thiệt đó em nói thiệt đó!

Hèn nào anh vẽ cái hoa rau muống xấu không ngửi được:

http://www.cadviet.com/forum/index.php?showtopic=17138&hl=&fromsearch=1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ứ vào thèm chơi với anh Hantinhsaycad

Em đang dùng tạm AutoCAD2007, chờ mấy hôm nữa sung rụng, xem có bác nào tư vấn giúp được em không???

Không thì em sẽ xóa sạch rồi loát phiên bản khác về xài chùa tiếp.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Từ thuở bé tí đến giờ em chưa bao giờ bị lỗi CAD, đây là lần đầu tiên em bị lỗi khi sử dụng lệnh vscurrent , Ban đầu nó lòi ra cái bảng 1>>sau đấy nó lại đùn ra cái bảng 2 >>> Cuối cùng nó bắt em phải điểm chỉ vào OK >>>> Thế là thôi rồi ....lại toi đời con gà mái nhà em rồi! Bao nhiêu công vẽ đổ vào cái tàu ...há mồm hết!

Em sẽ phải cài đặt lại, nhưng không biết có được không??? Hay là sài hàng chùa mà vẫn truy cập Internet nên anh Autodest bắt em phải mua bản quyền ???

Có bác nào từng bị lỗi trên tư vấn giúp em cái, em Like nhiều!

Tình trạng này em bị nhiều rồi, em toàn phải vào trong thư automaticsave của cad để đổi tên rồi load lại vẽ tiếp thôi.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

híc.các bác giúp e với.e dùng cad 2013 .đang dùng bình thường.h dùng mói để ý.nhập lệnh op(option) thì nó đơ luôn.buộc phải tắt bằng task masanger :(.ai giúp e với :(

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo