Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
oizdoi_oi

tổ hợp phím tắt trong cad2008

Các bài được khuyến nghị

tim trong thu muc autocad file acad.pgp ma xem

bạn đọc kĩ câu hỏi đã chứ(tổ hợp phím tắt). bạn tưởng mình gà hay sao mà không biết đặt lệnh tắt trong cad

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
bạn đọc kĩ câu hỏi đã chứ(tổ hợp phím tắt). bạn tưởng mình gà hay sao mà không biết đặt lệnh tắt trong cad

Bạn căng thẳng thế! Theo tôi người ta có quan tâm tới câu hỏi của bạn, ít ra bạn nên cảm ơn 1 tiếng, đâu có mất gì! :leluoi:

Chủ đề này đã có 1 bác hỏi rồi, bạn nên tìm kỹ lại trên diễn đàn xem sao.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn căng thẳng thế! Theo tôi người ta có quan tâm tới câu hỏi của bạn, ít ra bạn nên cảm ơn 1 tiếng, đâu có mất gì! :s_big:

Chủ đề này đã có 1 bác hỏi rồi, bạn nên tìm kỹ lại trên diễn đàn xem sao.

thì chính mình hỏi lần trước mà, trên diễn đàn không có ai giả nhời cả, hôm nay hỏi lại. tìm trên diễn đàn hổng có a`.trong cad2005 việc đặt tổ hợp phím này rất đơn giản nhưng trong 2008 chẳng thấy chỗ nào cả, hoặc nó phức tạp mà mình ko bit. thank! bạn đã nhắc nhở.

vd cad2005 chỉ cần đặt ở đây

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
thì chính mình hỏi lần trước mà, trên diễn đàn không có ai giả nhời cả, hôm nay hỏi lại. tìm trên diễn đàn hổng có a`.trong cad2005 việc đặt tổ hợp phím này rất đơn giản nhưng trong 2008 chẳng thấy chỗ nào cả, hoặc nó phức tạp mà mình ko bit. thank! bạn đã nhắc nhở.

vd cad2005 chỉ cần đặt ở đây

Dùng CUI như sau:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Dùng CUI như sau:

p><p>cám ơn mèo hoang nhé, đúng i

sorry xem lại hoá ra ko đúng y' mình lại phiền bạn lần nữa ,mình tìm mãi không thấy

y' mình là đặt tổ hợp phím tắt cho các lệnh vẽ hoặc modify hoặc view ....[ vd mình muốn đặt ctrl+E là extrude face (extrude face là tham số trong solidedit)] mà ko phải gõ trực tiếp lệnh solidedit, hoặc ctrl+shift+SSW Isometric (trong thanh công cụ view)... hoặ ctrl+3 là Rotate3d ..vvvv nói chung là tất cả các lệnh. vì những lệnh có nhiều tham số thì mình phải qua rất nhiều bước để đến được tham số đó nên mình muốn đặt tắt qua các bước đó. việc đặt tổ hợp phím tắt rất có lợi khi vẽ 3d trong cad. mong lần này các cao thu hiểu và giúp mình. mình đã up ảnh lên để tham khảo trong cad2005 và đây là trong cad2008 vd mình muốn đặt cho những lệnh này.

http://www.cadviet.com/upfiles/untitled_72.jpg' alt='untitled_72.jpg'>

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

tiện đây cũng xin hỏi Meohoang cách sửa các thanh toolbar ( kích thước, picture, vv...) theo ý mình, tức là trên thanh toolbar đó mình có thể lược bỏ các lệnh không dùng đến. cách thêm các menu trong cad2008 ra sao?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cám ơn mèo hoang nhé, đúng i' mình đấy THANK!!!!!!!!!!!!!!!!!!

sorry xem lại hoá ra ko đúng y' mình lại phiền bạn lần nữa ,mình tìm mãi không thấy

y' mình là đặt tổ hợp phím tắt cho các lệnh vẽ hoặc modify hoặc view ....[ vd mình muốn đặt ctrl+E là extrude face (extrude face là tham số trong solidedit)] mà ko phải gõ trực tiếp lệnh solidedit, hoặc ctrl+shift+SSW Isometric (trong thanh công cụ view)... hoặ ctrl+3 là Rotate3d ..vvvv nói chung là tất cả các lệnh. vì những lệnh có nhiều tham số thì mình phải qua rất nhiều bước để đến được tham số đó nên mình muốn đặt tắt qua các bước đó. việc đặt tổ hợp phím tắt rất có lợi khi vẽ 3d trong cad. mong lần này các cao thu hiểu và giúp mình. mình đã up ảnh lên để tham khảo trong cad2005 và đây là trong cad2008 vd mình muốn đặt cho những lệnh này.

Bạn làm theo hình nhé:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

oizdoi oi lần này thì đúng i' mình rồi. cám ơn rât nhìu nhé,

à nhân tiện hỏi về shade trong cad2008, bạn có biết shade kiểu j cho đẹp như trong cad2005 ko? nhìn share trong 2008 sấu lắm. tức là như trong 2005 khi gõ lệnh shade rồi dùng tham số F là đẹp ngay còn trong 2008 dùng hết các tham số vẫn sấu rất kho chịu nhất là khi zoom lên xuống một lúc là vỡ hết cả chỗ thì tô bóng chỗ thì ko . Liệu trong 2008 có cách nào shade kiểu tham số F như 2005 khong nhỉ. nếu bac nào bit thì chỉ mình với..

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
oizdoi oi lần này thì đúng i' mình rồi. cám ơn rât nhìu nhé,

à nhân tiện hỏi về shade trong cad2008, bạn có biết shade kiểu j cho đẹp như trong cad2005 ko? nhìn share trong 2008 sấu lắm. tức là như trong 2005 khi gõ lệnh shade rồi dùng tham số F là đẹp ngay còn trong 2008 dùng hết các tham số vẫn sấu rất kho chịu nhất là khi zoom lên xuống một lúc là vỡ hết cả chỗ thì tô bóng chỗ thì ko . Liệu trong 2008 có cách nào shade kiểu tham số F như 2005 khong nhỉ. nếu bac nào bit thì chỉ mình với..

Cad2008 shade hơi khó nếu hướng dẫn thì phải up lên nhiều image lắm cho nên bạn chịu khó bấm F1 rồi đọc help cái gì ko rõ thì post lên nhe

Làm được rồi sẽ đẹp hơn hẳn các đời Cad trước nhiều

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cad2008 shade hơi khó nếu hướng dẫn thì phải up lên nhiều image lắm cho nên bạn chịu khó bấm F1 rồi đọc help cái gì ko rõ thì post lên nhe

Làm được rồi sẽ đẹp hơn hẳn các đời Cad trước nhiều

OKKKK đã ngon rồi bnạn ạ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo