Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
duong_nguyen411

giữ con lăn để PAN thì toàn hiện ra Onsap Settings

Các bài được khuyến nghị

Hôm qua e vừa cóp đc bản vẻ, về mở ra thì chức năng giữ con lăn để PAN thì không đc nó toàn hiện ra Onsap Settings.. thôi các bác ah.

Cho em hỏi làm thế nào chuyển về đc như cũ là giữ con lăn là chưc năng pan ấy ạh.

Rất mong nhận đc câu trả lời

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Hôm qua e vừa cóp đc bản vẻ, về mở ra thì chức năng giữ con lăn để PAN thì không đc nó toàn hiện ra Onsap Settings.. thôi các bác ah.

Cho em hỏi làm thế nào chuyển về đc như cũ là giữ con lăn là chưc năng pan ấy ạh.

bạn có thể upload file đó lên diễn đàn được không?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
File đó đây bác này Nhấn vào đây! , bác xem giúp em với ạh, em cứ tưởng lỗi cad, nhưng cài lại vẫn không đc bác àh

Cám ơn bác!

Tôi vẫn dùng được cách Pan bằng con lăn chuột trên bản vẽ của bạn mà.

Tôi dùng CAD2008!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
File đó đây bác này Nhấn vào đây! , bác xem giúp em với ạh, em cứ tưởng lỗi cad, nhưng cài lại vẫn không đc bác àh

Cám ơn bác!

File này hoàn toàn bình thường.

Tôi mở ra không mất chuột giữa gì cả, nhấn chuột giữa vẫn pan.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

TH này trước đây ở cửa hàng in mình cũng đã gặp, khi vào options rồi reset lại thì bình thường được 1 lúc rồi bệnh cũ lại tái phát ngay không rõ là tại sao, cài lại cad cũng ko ăn thua.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
File này hoàn toàn bình thường.

Tôi mở ra không mất chuột giữa gì cả, nhấn chuột giữa vẫn pan.

Tôi vẫn dùng được cách Pan bằng con lăn chuột trên bản vẽ của bạn mà.

Tôi dùng CAD2008!

Cám ơn bác!

Cám ơn các bác, hay là do virus ah, máy bạn em( chỗ hôm qua em em cop về cũng bị như của em).

Hôm qua em mở trên máy laptop thì máy đó của em bị hỏng Pan, còn vừa load lại file em vừa gửi lên và mở thì chức năng PAN vẫn bình thương (em dùng trên máy để bàn).

Các bác có biết cách nào để chuyển lại chức năng PAN đó không ạ, dùng như kia bất tiện quá các bác ạh.

Cám ơng các bác nhiều!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cám ơn bác!

Cám ơn các bác, hay là do virus ah, máy bạn em( chỗ hôm qua em em cop về cũng bị như của em).

Hôm qua em mở trên máy laptop thì máy đó của em bị hỏng Pan, còn vừa load lại file em vừa gửi lên và mở thì chức năng PAN vẫn bình thương (em dùng trên máy để bàn).

Các bác có biết cách nào để chuyển lại chức năng PAN đó không ạ, dùng như kia bất tiện quá các bác ạh.

Cám ơng các bác nhiều!

bạn thử gõ MBUTTONPAN vào dòng command rồi nhập vào 1 xem sao?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
bạn thử gõ MBUTTONPAN vào dòng command rồi nhập vào 1 xem sao?

Cám ơn bác Nguyen Hoanh, em sửa đc rồi.

Nh­ưng bác ơi, tắt đi bật lên lại bị như cũ và phải gõ lại MBUTTONPAN.

Làm cách nào mà không phải gõ lại nữa không bác?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cám ơn bác Nguyen Hoanh, em sửa đc rồi.

Nh­ưng bác ơi, tắt đi bật lên lại bị như cũ và phải gõ lại MBUTTONPAN.

Làm cách nào mà không phải gõ lại nữa không bác?

máy bạn bị nhiễm virus rồi, virus này tự tạo ra 1 file là acad.lisp nằm cùng thư mục với bản vẽ, mỗi lần khởi động cad sẽ tự động appload file lisp này. trong file lisp này chủ yếu chỉ là thay đổi các biến hệ thống làm cho người sử dụng cad gặp nhiều khó khăn nếu như không biết biến hệ thống này. VD: Fill; pickadd; mbuttonpan...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
máy bạn bị nhiễm virus rồi, virus này tự tạo ra 1 file là acad.lisp nằm cùng thư mục với bản vẽ, mỗi lần khởi động cad sẽ tự động appload file lisp này. trong file lisp này chủ yếu chỉ là thay đổi các biến hệ thống làm cho người sử dụng cad gặp nhiều khó khăn nếu như không biết biến hệ thống này. VD: Fill; pickadd; mbuttonpan...

Nhân đây mèo tui cũng xin thông báo là phần mềm san nền mà các bạn chộp được share lên 4rum có virus này. Tôi chạy cả Norton và Kaspersky đều báo và delete được virus trong file acad.lsp

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Nhân đây mèo tui cũng xin thông báo là phần mềm san nền mà các bạn chộp được share lên 4rum có virus này. Tôi chạy cả Norton và Kaspersky đều báo và delete được virus trong file acad.lsp

meohoang có biết đích xác file nào không?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
meohoang có biết đích xác file nào không?

Trong file acad.lsp của nhóm phần mềm san nền do các bạn share hình như là có tới 3 link như vậy trên 4rum

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

File nay àh bác ơi! Em thấy nó trong tệp tin chứa mấy file em cop về

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mình bảo đảm cách này là triệt để nhất.

Đầu tiên bạn mở chương trình autocd lên nha. sau đó bạn gõ lệnh ap và bạn để ý sẽ thấy file có tên acad.lsp bạn hãy tìm đường dẫn của file này rồi bạn xóa nó đi nhé

! Tiếp tục bạn tắt cad đi rồi bật lại sau đó bạn bạn đánh lệnh zoomfactor enter sau đó bạn gõ giá trị 60 enter. Sau đó bạn gõ tiếp lệnh mbutton enter sau đó bạn điền giá trị là 1 enter sau đó bạn khởi động lại máy là ok ! chúc bạn thành công nhé !

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

May anh oi giup e voi ! e dang sdung cad 2004. e Pan bang chuot giu ko dc. e thu kiem tra mbuttonpan mac dinh van la =1 nhung sao e pan ko dc. va e cug da ktra co file acad.lisp co dinh kem ko de xoa ma cug ko thay co. e ko bit tai sao nua. cuu e voi !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nếu bác dùng Mbuttonpan chọn 1 rồi nhưng vẫn ko được thì bạn xem có phải đang dùng phầm mềm lacviet ko nhé, nếu dùng thì phải tắt đi, xuống dưới góc phải màn hình để thoát hoàn toàn thì lăn chuột dùng bình thường

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay