Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
ducnam50xd2

Sửa bản vẽ thép có sẵn.???

Các bài được khuyến nghị

Em có bản vẽ thép .Kì này làm đồ án thép,em muốn sửa lại các thông số .cũng như kích thước sao cho giống với số liệu của mình thì theo cac Tiền Bối nên dùng những lệnh nào là tốt nhất.em chưa có kinh nghiệm edit.toàn nông dân thanh lịch vẽ từ đầu nên ko biết.hic

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Vẽ tỷ lệ 1 : 1, dùng lệnh line, offset, stretch, array,hatch....

Tốt nhất là nên tận dụng thời gian mà tự làm, tự vẽ.

Do chiều rộng bản thép rất bé so với chiều dài nên bản vẽ ĐA Thép trình bày theo 2 tỷ lệ, Theo chiều dài thanh thép vẽ cùng 1 tỷ lệ, theo chiều rộng của thanh vẽ 1 tỷ lệ.

Nếu khi bảo vệ, bạn gặp thầy Quang thì thầy sẽ dùng thước đo tỷ lệ xem có đúng ko..và thầy đã giết 15 trên tổng số 20 thằng phải BV lại của lớp tôi đấy.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Vẽ tỷ lệ 1 : 1, dùng lệnh line, offset, stretch, array,hatch....

Tốt nhất là nên tận dụng thời gian mà tự làm, tự vẽ.

Do chiều rộng bản thép rất bé so với chiều dài nên bản vẽ ĐA Thép trình bày theo 2 tỷ lệ, Theo chiều dài thanh thép vẽ cùng 1 tỷ lệ, theo chiều rộng của thanh vẽ 1 tỷ lệ.

Nếu khi bảo vệ, bạn gặp thầy Quang thì thầy sẽ dùng thước đo tỷ lệ xem có đúng ko..và thầy đã giết 15 trên tổng số 20 thằng phải BV lại của lớp tôi đấy.

Phải cám ơn thầy nhiều vào chứ lị....có thể sau này làm ăn mới chính xác được

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Em có bản vẽ thép .Kì này làm đồ án thép,em muốn sửa lại các thông số .cũng như kích thước sao cho giống với số liệu của mình thì theo cac Tiền Bối nên dùng những lệnh nào là tốt nhất.em chưa có kinh nghiệm edit.toàn nông dân thanh lịch vẽ từ đầu nên ko biết.hic

Cái ông Nam này lưới quá

Vẽ lại đi, 1 cái đồ án thì vẽ trong buổi tối là song chứ mấy

Cứ sửa, sửa

CHỉ đựoc cái" MÔI ÔNG NỌ CẮM MỒM BÀ KIA" Chứ đựoc cái gì

Vẽ lại cũng thấy cái hay!

Tôi chịu khó đi!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

hichic.các bác cứ nói thế chứ bây giờ ra ngoài mà vẽ từ đầu thì chậm chạp so vơi thiên hạ lắm.Cho em hỏi thêm nữa là muốn sửa lại kích thước cho đúng thì phải scale hình vẽ trước lên đúng tỷ lệ 1:1 rồi mơi sửa được theo kích thước của mình,hay còn cấch nào nhanh hơn nữa ko ạ?

Em hỏi đề tiện sau này đi làm vẽ cho nhanh chứ ko có ý gian lận kích thước gì đâu.hichic

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hichic.các bác cứ nói thế chứ bây giờ ra ngoài mà vẽ từ đầu thì chậm chạp so vơi thiên hạ lắm.Cho em hỏi thêm nữa là muốn sửa lại kích thước cho đúng thì phải scale hình vẽ trước lên đúng tỷ lệ 1:1 rồi mơi sửa được theo kích thước của mình,hay còn cấch nào nhanh hơn nữa ko ạ?

Em hỏi đề tiện sau này đi làm vẽ cho nhanh chứ ko có ý gian lận kích thước gì đâu.hichic

Tham khảo tại đây

http://tailieukythuat.com/index.php?showto...entry1706

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình hỏi tí,mình đã vẽ xong ĐA thép theo đúng tỉ lệ 1:1,nhưng mà hình như theo như ĐA mẫu,trục thanh 1 tỉ lệ,tiết diện 1 tỉ lệ,vậy làm sao mà scale xong có thể ghép vào nhau đc,nhờ mọi ngưòi giúp!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình hỏi tí,mình đã vẽ xong ĐA thép theo đúng tỉ lệ 1:1,nhưng mà hình như theo như ĐA mẫu,trục thanh 1 tỉ lệ,tiết diện 1 tỉ lệ,vậy làm sao mà scale xong có thể ghép vào nhau đc,nhờ mọi ngưòi giúp!

Đó mới là thể hiện

Bạn nghĩ sao cho phù hợp thì làm!

Bây giờ bạn là sinh viên, hãy đặt địa vị mình là thầy giáo

Còn khi bạn đi làm, nếu thiết kế, nên đặt địa vị là nguời thi công

dễ nhìn là đuợc!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đường hàn cao 6mm, vẽ theo tỉ lệ 1/20 tức là trong bản vẽ 1/20*6mm = ? Làm thế nào để nhìn thấy được, theo em là cũng phải phi tỷ lệ nhiều chỗ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Đường hàn cao 6mm, vẽ theo tỉ lệ 1/20 tức là trong bản vẽ 1/20*6mm = ? Làm thế nào để nhìn thấy được, theo em là cũng phải phi tỷ lệ nhiều chỗ.

Đường hàn nó thuộc về kí hiệu rồi bạn ah.Đã là kí hiệu thì nó phải bằng nhau dù tỉ lệ khác nhau.Bạn chọn chiều cao tầm 1.5 mm khi in ra là vừa đẹp.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tốt nhất là em nên vẽ lại từ đầu, các bản vẽ DA trước chỉ nên tham khảo về cách trình bày. Phần thuyết minh tính toán thì dùng Excel để thay đổi để đưa ra phương án hợp lý.

Tự làm sẽ nâng cao được kỹ năng vẽ cũng như quản lý bản vẽ (layer ...) , khi đi bảo vệ mới yên tâm được .

Trước đây đồ án thép anh vẽ liên tục mất 4 ngày .

Còn muốn phần mềm dùng pm 3D thì tham khảo Tekla nhé http://www.tekla.com/us/solutions/steel-fa...es/Default.aspx

Mô hình chính xác, tự động xuất bản vẽ và thống kê VL.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo