Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
oizdoi_oi

vẽ 3D cad tay vịn cầu thang cực nhanh

Các bài được khuyến nghị

bây giờ việc vẽ tay vịn cầu thang đã cực kì đơn giản, trước đây bạn phải ve các đường line hoặc pline để làm path rồi extrude từng đoạn một sau đó mới union các đoạn này làm một hoặc bạn phải thay đổi hệ trục toạ độ liên tục để vẽ được đuờng path rất loằng ngoằng.

lệnh 3dpoly dùng để vẽ đường polyline mà các điểm không cần nằm trên một MP hoặc hệ toạ độ .việc này rất tiện để ứng dụng trong vẽ các đối tượng extrude theo path bất kì.

gõ lệnh 3DPOLY sau đó pick pick và pick OK

oizdoi_oi đơn giản wá

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Vậy làm tay vịn cầu thang tròn làm sao làm lẹ được bạn, mình hay dùng spline để làm và dùng lệnh edgesurf do neu dung tay vịn dạng có kiểu cọ thì khi có góc ngoặtt thì nó bị bo theo khong đúng

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Vậy làm tay vịn cầu thang tròn làm sao làm lẹ được bạn, mình hay dùng spline để làm và dùng lệnh edgesurf do neu dung tay vịn dạng có kiểu cọ thì khi có góc ngoặtt thì nó bị bo theo khong đúng

nếu cong bạn làm như sau:

bạn đổi UCS rồi vẽ đường path 1, path 2 nhu sau

sau đó Fillet góc tròn là ok

và cuối cùng là extrude sẽ được như sau:

chúc thành công

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
bây giờ việc vẽ tay vịn cầu thang đã cực kì đơn giản, trước đây bạn phải ve các đường line hoặc pline để làm path rồi extrude từng đoạn một sau đó mới union các đoạn này làm một hoặc bạn phải thay đổi hệ trục toạ độ liên tục để vẽ được đuờng path rất loằng ngoằng.

lệnh 3dpoly dùng để vẽ đường polyline mà các điểm không cần nằm trên một MP hoặc hệ toạ độ .việc này rất tiện để ứng dụng trong vẽ các đối tượng extrude theo path bất kì.

gõ lệnh 3DPOLY sau đó pick pick và pick OK

oizdoi_oi đơn giản wá

Anh có thể hwớng dan vẽ nó như thế nào đc không em mới tập vẽ cad 3d nên nhìn lạ hoắc chẳng biết làm thế nào. anh chi cho em mới nha

p/s: anh làm hướng dẫn dưới dạng Video thi hay qua

thanks anh nhìu

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo