Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
daikinvnt

Cho em hỏi về lệnh OLE

Các bài được khuyến nghị

Cho em hỏi cái là khi em làm 1 file excel trước ở bên ngoài, em đặt page setup của file excel là A3 landscape, view trong excel thì thấy ngon lành nhưng sao khi em dùng insert OLE vào thì toàn mất 1 phần, và khổ giấy lại chuyển thành Portrait, em làm sao bây giờ??? đang gấp quá, giúp em đi các bro ui...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Cho em hỏi cái là khi em làm 1 file excel trước ở bên ngoài, em đặt page setup của file excel là A3 landscape, view trong excel thì thấy ngon lành nhưng sao khi em dùng insert OLE vào thì toàn mất 1 phần, và khổ giấy lại chuyển thành Portrait, em làm sao bây giờ??? đang gấp quá, giúp em đi các bro ui...

Ý của bạn là chọn các ô trong bảng tính excel rồi insert vào trong Cad phải không?

Mình dùng cách này mà không cần insert OLE.

Bạn chọn các ô trong bảng tính exel cần dán. Chọn copy. Sau đó qua CAD chọn Edit ->Paste Special ->

Chọn Autocad Entities trong hộp thoại Paste Special là đwợc

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình muốn hỏi là khi mình dùng lện insert OLE vào í, thì nó chỉ hiện bằng 1 cái khung vuông thui, còn lại là nó ko hiện, có cách nào để biến cái khung đó theo page setup mà mình đã đặt ở trong excel hay ko mà, chứ insert theo như của bạn cũng vẫn thế...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình muốn hỏi là khi mình dùng lện insert OLE vào í, thì nó chỉ hiện bằng 1 cái khung vuông thui, còn lại là nó ko hiện, có cách nào để biến cái khung đó theo page setup mà mình đã đặt ở trong excel hay ko mà, chứ insert theo như của bạn cũng vẫn thế...

Bạn có thể upload file cad và excel lên diễn đàn được không?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn Tue NV ui!!! sao chả thấy trả lời cái nhề, đợi lâu sốt ruột quá...

Xin lỗi bạn đã đợi lâu. Mình chuyển cái khung OLE qua CAD theo đúng khổ giấy A3 mà bạn đã định dạng trong EXCEL rồi nè.

Đường Link của file đó đây :

http://www.cadviet.com/upfiles/Drawing3_1.rar

Bạn cho ý kiến nhé.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đó chính là cái mà mình muốn làm nhưng ko được, bạn có thể nói chi tiết cách làm được không?, để còn làm lần khác và làm cho những cái khác, mà bạn ở Hà Nội không, đi coffee tí nhề, để cho mình hỏi 1 số cái thắc mắc

p/s: mà cái này khi in ra thì sao vẫn còn cái boder của cái khung excel nhỉ? làm thế nào để mất đây

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Đó chính là cái mà mình muốn làm nhưng ko được, bạn có thể nói chi tiết cách làm được không?, để còn làm lần khác và làm cho những cái khác, mà bạn ở Hà Nội không, đi coffee tí nhề, để cho mình hỏi 1 số cái thắc mắc

p/s: mà cái này khi in ra thì sao vẫn còn cái boder của cái khung excel nhỉ? làm thế nào để mất đây

Boder của khung excel là cái nào nhỉ?

Bạn có thể upload image cái hình có boder khung excel lên được không?

Mình in (Preview) thì vẫn bình thường. Đây là file ảnh mà khi mình in lên nè? Bạn xem nhé.

http://www.cadviet.com/upfiles/Drawing2.doc

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Sao bro không kết hợp thêm lệnh xclip trong acad đi , hiệu quả lém

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn sử dụng chức năng Data link... của Cad chưa?Chức năng này sẽ giải quyết được khúc mắc của bạn,đồng thời khi bạn thay đổi thông tin trên file Excel thì thông tin ở bảng Excel trên Cad cũng thay đổi theo.

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn sử dụng chức năng Data link... của Cad chưa?Chức năng này sẽ giải quyết được khúc mắc của bạn,đồng thời khi bạn thay đổi thông tin trên file Excel thì thông tin ở bảng Excel trên Cad cũng thay đổi theo.

Bác nói rõ về cái Data link đó được ko? e chưa biết cái đó, chi tiết là hay nhất bác ah.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bác nói rõ về cái Data link đó được ko? e chưa biết cái đó, chi tiết là hay nhất bác ah.

Liên kết dữ liệu giữa Excel và AutoCad

Giả sử bạn có 1 file Excel cần nhúng vào bản vẽ AutoCad,bạn làm như sau:

Command:DataLink

Bảng hộp thoại Data Link Manager hiện ra bạn nhấn "Create a new Excel data link" và đặt 1 tên bất kỳ cho file Excel data link đó.Sau đó chọn đường dẫn đến file Excel của bạn.OK.

Tiếp theo:

Command:table

Trong bảng Insert table,bạn chọn "From a data link" và chọn file Excel data link bạn vừa tạo ra.

Bạn có thể thay đổi thuộc tính của bảng tính Excel như (chiều rộng,chiều cao...) bằng cách chọn Properties(Ctrl +1)

Chức năng Update table data links(Right Click/Update table data links) cho phép bạn cập nhật những thay đổi cho bảng Excel của bạn.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bảng hộp thoại Data Link Manager hiện ra bạn nhấn "Create a new Excel data link" và đặt 1 tên bất kỳ cho file Excel data link đó.Sau đó chọn đường dẫn đến file Excel của bạn.OK.

Tiếp theo:

Trong bảng Insert table,bạn chọn "From a data link" và chọn file Excel data link bạn vừa tạo ra.

Bạn có thể thay đổi thuộc tính của bảng tính Excel như (chiều rộng,chiều cao...) bằng cách chọn Properties(Ctrl +1)

Chức năng Update table data links(Right Click/Update table data links) cho phép bạn cập nhật những thay đổi cho bảng Excel của bạn.

Bác cho em hỏi Cad2007 hình như không có lệnh này hay sao mà em gõ vào nó:

Command: DataLink

Unknown command "DATALINK". Press F1 for help.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bác cho em hỏi Cad2007 hình như không có lệnh này hay sao mà em gõ vào nó:

Command: DataLink

Unknown command "DATALINK". Press F1 for help.

Chức năng này chỉ có ở Cad2008 trở đi.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Xin chào bác tucdrom. cảm ơn bác về lệch da talink! bác có thể mách em cách chuyển bảng tính từ cad sang excel. em xin chân thành cảm ơn bác.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tiếp theo:

Bài viết của Tú rất bổ ích.Tiếp tục phát huy nhe' thằng bạn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay