Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
hhhhgggg

cách sử dụng lệnh Wipeout trong CAD ???????

Các bài được khuyến nghị

Các bác à, lệnh Wipeout để che đi một đôí tượng, nhưng mà mình muốn vẽ thêm 1 Line hay 1 Text nào đó... nằm trên lớp màng che đó thì làm thế nào để vẽ được chúng, vì khi em vẽ thì nó toàn nằm đằng sau lớp màng che đó thôi !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Các bác à, lệnh Wipeout để che đi một đôí tượng, nhưng mà mình muốn vẽ thêm 1 Line hay 1 Text nào đó... nằm trên lớp màng che đó thì làm thế nào để vẽ được chúng, vì khi em vẽ thì nó toàn nằm đằng sau lớp màng che đó thôi !

Bạn hãy upload file bản vẽ đó và nói rõ các thao tác của bạn rõ hơn được không?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Vẽ text hay Line xong thì vào Tool =>Draw order => Bring to front hoặc chọn Bring Above Object xem có đúng ý bạn không.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

ủa trong cad2007 sau khi chọn 'p' trong dòng lệnh wipeout mình vẫn chèn text và vẽ các đối tượng trong khung bình thường mà. Bạn xem lại đi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các cao thủ cho hỏi muốn kết hợp Dim và Wipeout thì làm thế nào?

Tức là mình muốn khi Dim thì text dim sẽ nằm trong ô chữ nhật hiện che đi tất cả những đối tượng bên dưới để nhìn rõ kết quả dim.

Mong bạn nào biết chỉ giúp! thanks trước.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo