Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
luank41

Phần Mềm Copy Hình Vẽ Từ AutoCad sang Word

Các bài được khuyến nghị

Better WMF v6.00

Phần Mềm hỗ trợ copy hình vẽ từ bản vẽ AutoCad sang Word mà lúc in ra nó sẽ không bị mờ, cho hình ảnh rõ net sau khi in.

Nếu bạn nào chưa biết dùng thì vào "C:\Program Files\Chuyen Cad sang Word" xem hướng dẫn nhé !

Bạn có thể Dowload về dùng

Link: Download

• Vote tăng 6

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Phần Mềm hỗ trợ copy hình vẽ từ bản vẽ AutoCad sang Word mà lúc in ra nó sẽ không bị mờ, cho hình ảnh rõ net sau khi in.

Nếu bạn nào không biết dùng thì vào "C:\Program Files\Ho tro Cad" xem hướng dẫn nhé !

Bạn có thể Dowload về dùng (dung lượng 353 kb) :cheers:

có thấy gì đâu bạn ơi, cái hày hay đấy , poss lên đi cho anh em dùng với, thank trước nhé :s_big:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Link vẫn tốt mà

mà bạn muốn xem hướng dẫn thì phải dow về rồi cài trước mới có hướng dẫn.

:cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Better WMF v3.10 (Không cần key sử dụng mãi mãi)

Nếu bạn nào chưa biết dùng thì vào "C:\Program Files\Ho tro Cad" xem hướng dẫn nhé !

Bạn có thể Dowload về dùng (dung lượng 353 kb) ^_^

Link: http://data1.cadviet.com/Chuyen_Cad_sang_Word.rar

mình dùng thử cái này thấy chán phèo :D mờ tịt luôn.Tốt nhất là tạo máy in ảo rồi chuyển qua PS

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
mình dùng thử cái này thấy chán phèo :D mờ tịt luôn.Tốt nhất là tạo máy in ảo rồi chuyển qua PS

Chắc bạn không chú ý đến chuyến màu sắc net vẽ rùi, hoặc là bạn chọn độ đậm của nét quá nhỏ nên in ra vấn bị mờ

bạn thử tăng độ đậm của nét xem ^_^ (khong biet dung)

Nhớ là chỉnh ở phần mềm chứ không chỉnh trong CAD đâu nhé !

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Link down đây:

http://www.box.net/shared/dry3rui4ow

Các bạn down về rồi cài đặt theo hướng dẫn, có cả hướng dẫn sử dụng kèm theo đó.Bây giờ bạn đã có thể copy từ cad sang word thoải mái với chất lượng hình ảnh rất nét khỏi lo bị mờ :undecided:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Better WMF _ CHUYỂN CAD SANG WORD, EXCEL

Thông thường, để đưa bản vẽ từ CAD sang Word (Excel làm tượng tự) chúng ta có thể dùng copy & paste nhưng cách này có nhược điểm là nó sẽ copy theo kiểu nhúng đối tượng rất nặng nề, nền không thay đổi được, đường nét không thể đặt được, ko đảm bảo chất lượng hình ảnh.

Do đó, để khắc phục người ta thường dùng chương trình Better WMF để hỗ trợ việc copy này. Bạn có thể download về với bản Better WMF V4.02 tại:

http://www.mediafire.com/?ose5tzslefm

Sau khi tải về, bạn nhấn đúp vào file > OK. Một bảng thông báo hiện ra, bạn chọn unzip. Mặc định, BetterWMF sẽ nằm trong folder: C:\Program Files\Furix\Better WMF. Bạn nên tạo shortcut cho BCLIPBRD.exe ra desktop để thuận tiện cho việc sử dụng sau này.

Cách sử dụng:

Bạn nhấn đúp vào biểu tượng của Better WMF trên khay hệ thống. Hộp thoại BetterWMF options hiện lên.

- Mặc định, tính năng Make all black được Better WMF tự động chọn. Bạn cần giữ nguyên tính năng này để file paste có màu đen.

- Để file copy-paste khi in ra có nét mảnh, bạn chọn Width unmodified (thin lines) (thiết lập mặc định của Better WMF). Nếu muốn file đó in ra đậm hơn bạn chọn Fixed linewidth (inch) – theo kinh nghiệm cá nhân bạn gõ là 0.011 thì file in ra cho độ dày thích hợp nhất.

Chọn OK để đóng hộp thoại.

- Tiếp theo, mở file CAD – chọn phần cần copy (nhấn Ctrl – C) và file WORD để paste (nhấn Ctrl – V). Công việc sao chép bây do BetterWMF làm chứ ko phải do CAD nữa.

- Trong quá trình sử dụng, bạn có thể tắt tạm thời tính năng copy-paste của Better WMF bằng cách chuột phải vào biểu tượng của Better WMF trên khay hệ thống > Clipboard > Disable automodify. Khi cần chọn Enable automodify.

Lưu ý:

Khi copy sang Word hoặc Excel rồi, nếu bạn copy trở lại Cad theo cách bình thường thì sẽ không được vì file đang ở dạng ảnh. Để chuyển thành đối tượng Cad (có thể chỉnh sửa được), trong Word hoặc Excell bạn bấm phải chuột vào ảnh -> copy, sau đó vào Autocad ->Edit-> Paste special một bảng hiện lên bạn chọn Autocad entities-> OK hay dùng tổ hợp phím Alt – E – S –A rồi OK để thực hiện cho nhanh (khi dùng tổ hợp phím cần phải tắt chế độ gõ tiếng Việt nếu dùng kiểu gõ Telex), sau đó bạn có thể sửa đổi nội dung hình ảnh và lại dùng Better WMF để copy trở lại.

• Vote tăng 8

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thông thường, để đưa bản vẽ từ CAD sang Word (Excel làm tượng tự) chúng ta có thể dùng copy & paste nhưng cách này có nhược điểm là nó sẽ copy theo kiểu nhúng đối tượng rất nặng nề, nền không thay đổi được, đường nét không thể đặt được, ko đảm bảo chất lượng hình ảnh.

Do đó, để khắc phục người ta thường dùng chương trình Better WMF để hỗ trợ việc copy này. Bạn có thể download về với bản Better WMF V4.02 tại:

Sau khi tải về, bạn nhấn đúp vào file > OK. Một bảng thông báo hiện ra, bạn chọn unzip. Mặc định, BetterWMF sẽ nằm trong folder: C:\Program Files\Furix\Better WMF. Bạn nên tạo shortcut cho BCLIPBRD.exe ra desktop để thuận tiện cho việc sử dụng sau này.

Cách sử dụng:

Bạn nhấn đúp vào biểu tượng của Better WMF trên khay hệ thống. Hộp thoại BetterWMF options hiện lên.

- Mặc định, tính năng Make all black được Better WMF tự động chọn. Bạn cần giữ nguyên tính năng này để file paste có màu đen.

- Để file copy-paste khi in ra có nét mảnh, bạn chọn Width unmodified (thin lines) (thiết lập mặc định của Better WMF). Nếu muốn file đó in ra đậm hơn bạn chọn Fixed linewidth (inch) – theo kinh nghiệm cá nhân bạn gõ là 0.011 thì file in ra cho độ dày thích hợp nhất.

- Tiếp theo, mở file CAD – chọn phần cần copy (nhấn Ctrl – C) và file WORD để paste (nhấn Ctrl – V). Công việc sao chép bây do BetterWMF làm chứ ko phải do CAD nữa.

- Trong quá trình sử dụng, bạn có thể tắt tạm thời tính năng copy-paste của Better WMF bằng cách chuột phải vào biểu tượng của Better WMF trên khay hệ thống > Clipboard > Disable automodify. Khi cần chọn Enable automodify.

Lưu ý:

Khi copy sang Word hoặc Excel rồi, nếu bạn copy trở lại Cad theo cách bình thường thì sẽ không được vì file đang ở dạng ảnh. Để chuyển thành đối tượng Cad (có thể chỉnh sửa được), trong Word hoặc Excell bạn bấm phải chuột vào ảnh -> copy, sau đó vào Autocad ->Edit-> Paste special một bảng hiện lên bạn chọn Autocad entities-> OK hay dùng tổ hợp phím Alt – E – S –A rồi OK để thực hiện cho nhanh (khi dùng tổ hợp phím cần phải tắt chế độ gõ tiếng Việt nếu dùng kiểu gõ Telex), sau đó bạn có thể sửa đổi nội dung hình ảnh và lại dùng Better WMF để copy trở lại.

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cảm ơn bạn nhé!!

Mình là thành viên mới và đang làm DATN nên có nhiều vấn đề chưa biết. Bài viết của bạn khá chi tiết dễ hiểu dễ làm.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Helf me!!!

Anh em xem có cách nào giúp tôi với. máy tôi cài win vista nên k cài được WMF. bà con xem có cách nào chỉ tôi với. Cảm ơn nhiều nhé!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình thì lại dùng cổng in Microsoft Office Document Image Writer xuất file cad rồi copy về Word. Mình thấy không tệ lắm, cũng đơn giản vì mình in đúng bề dày nét đã định trong layer, đúng tỉ lệ mình cần

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

KHông hiểu sao khi sử dụng phần mềm này chuyển cad -> Word thì lại bị lôi phông chữ , nếu ai có cách nào khắc phục thì chỉ cho mình với .. cảm ơn rất nhiều

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
KHông hiểu sao khi sử dụng phần mềm này chuyển cad -> Word thì lại bị lôi phông chữ , nếu ai có cách nào khắc phục thì chỉ cho mình với .. cảm ơn rất nhiều

tìm với từ khóa "copy tu cad sang word loi font" thì ra cả mớ,chẳng chịu tìm gì cả :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Đúng đấy. tui cop từ cad sang word cũng bị lỗi mà không biết làm thế nào. Bà con chỉ giúp với. Thanks.

Cái này ngày làm đồ án mình cũng bị, mình chơi nông dân cách này thì lại hết mới lạ chứ: bạn thay đổi cái width scale factor khác 1.000 thì được (với Font Unicode), còn các font VNI thì bạn copy bình thường cũng chẳng có lỗi, lỗi là do Unicode bạn ạ. (đúng không ta :) )

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
co the khoi phuc khi chuyen tu cad sang word k cac bac?

căn bản là không,chữa cháy bằng lệnh PA thôi.search lênh này trên diễn đàn nhé

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
căn bản là không,chữa cháy bằng lệnh PA thôi.search lênh này trên diễn đàn nhé

nếu dùng better W thì không sửa dc.

còn dùng Bettẻ Hue thì sửa dc đó bác ah?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đúng đấy. tui cop từ cad sang word cũng bị lỗi mà không biết làm thế nào. Bà con chỉ giúp với. Thanks.

Một trong các cách đơn giản là chọn tất cả trong cad rồi copy qua một phần mềm xử lí rồi copy qua word lại, nếu muốn nhanh nhất mà mình đã từng thử ( office 2010 ) là copy qua power point, nó cho ra cái ảnh cũng tạm được ( khá nét ), rồi copy qua word lại

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cho mình hỏi?mình đang làm đồ án liên quan đến viêc copy hình từ cad sang exel mà minh có phần mềm beter nhưng không copy được?khi copy không xuất hiện biểu tượng pate?bác nào giúp mìn với?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cách sử dụng:

Lưu ý:

Mình dùng word chuyển sang cad theo cách của bạn thì ko thấy thằng autocad entities đâu cả. Chỉ thấy thế này bạn coi lại thử

0bc9627ef27ca8b3bc2a722adb128570_5540544

Nó hiện ra như hình trong word mình ko thể sữa được.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay