Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
nguyenthai

cách lưu bản vẽ từ cad 2007 xuống cad 2004

Các bài được khuyến nghị

Các bác bày cho em cách lưu bản vẽ từ cad 2007 xuống cad 2004 với! Xin cảm ơn!

Nếu bạn thường xuyên phải chia sẻ File Cad với những máy dùng Cad đời thấp hơn thì vào Tool => Option => chọn thể Open & Save => nhìn thấy dòng Save thì chọn định dạng Cad đời thấp hơn để Save (mình thường chọn Cad 2004 thậm chí R14 luôn) và Ok. sau đó khi bạn Save As hay QSave thì Cad sẽ tự động Save xuống đời Cad mà bạn chọn, người khác bật lên bằng Cad đời thấp vẫn được mà bạn lại không sợ quên chọn Save File Type nữa.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

tớ hỏi chút nhé, giờ mình có thể bổ sung một file vào cad 2004 để đọc được cad 2007 ko, vi ko phải lúc nào minh cũng có cad 2007 để đổi đuôi thành cad 2004 mà

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Phù..... Tất nhiên là không thể.

Không biết phải hỏi

Muốn giỏi phải học

Nhưng không phải cái gì cũng đem ra làm câu hỏi đc đâu.

Chúc bạn học tốt

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Nếu bạn thường xuyên phải chia sẻ File Cad với những máy dùng Cad đời thấp hơn thì vào Tool => Option => chọn thể Open & Save => nhìn thấy dòng Save thì chọn định dạng Cad đời thấp hơn để Save (mình thường chọn Cad 2004 thậm chí R14 luôn) và Ok. sau đó khi bạn Save As hay QSave thì Cad sẽ tự động Save xuống đời Cad mà bạn chọn, người khác bật lên bằng Cad đời thấp vẫn được mà bạn lại không sợ quên chọn Save File Type nữa.

Cảm ơn bạn nhé. Vấn đề này mình cũng mới hỏi trên diễn đàn nay đọc được mừng quá

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo