Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
aZheng

Copy lại các hình vẽ từ trong layout sang một bản vẽ mới

Các bài được khuyến nghị

Hiện tại em xin được bản vẽ của một dự án nhưng khi mở ra thì trong chế độ Model các hình vẽ đã bị xóa đi khá nhìu, chỉ khi chuyển sang các layout thì mới thấy lại những phần đã bị xóa đi nhưng mà không tìm cách nào để có thể lấy lại được vì không thể chọn được các đối tượng trong đó (ngay cả các line). Mong các bác giúp đỡ . TIện thể có bác nào biết cách tạo thêm nhiều layout không (mặc định chỉ có 2 layout trong CAD) vì em thấy nhiều bản vẽ có rất nhìu layout, về phần layout này em hơi bị đuối, mong các các tận tình ... cứu chữa, hic. Thank!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Hiện tại em xin được bản vẽ của một dự án nhưng khi mở ra thì trong chế độ Model các hình vẽ đã bị xóa đi khá nhìu, chỉ khi chuyển sang các layout thì mới thấy lại những phần đã bị xóa đi nhưng mà không tìm cách nào để có thể lấy lại được vì không thể chọn được các đối tượng trong đó (ngay cả các line). Mong các bác giúp đỡ . TIện thể có bác nào biết cách tạo thêm nhiều layout không (mặc định chỉ có 2 layout trong CAD) vì em thấy nhiều bản vẽ có rất nhìu layout, về phần layout này em hơi bị đuối, mong các các tận tình ... cứu chữa, hic. Thank!

Thêm layout thì chỉ cần click phải chuột vào bất cứ layout nào rồi chọn 'new layout'.

Còn cái hình của bạn bên layout nếu chọn được(double click vào viewport) thì bạn dùng thử lệnh 'CHSPACE' xem sao

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Up bản vẽ lên được không bạn. Mình nghĩ tình trạng này chỉ có khi người vẽ đã vẽ cả trên model và layout, nhưng như thế thì việc chọn đối tượng sẽ thực hiện được nhưng bạn lại bảo là không chọn được đối tượng. Bạn thử lệnh layon cho hiện tất cả các layer lên xem. Con việc thêm một layout khác thì bạn chỉ việc chuột phải vào chỗ có thanh model,layout1,layout2 rồi new layout là thêm một layout mới ngay.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn kick đúp vào layout là có thể làm việc đc trên layout dc mà, còn muốn tạo layout mới thì kick chuột phải vào layout rồi tạo layout mới là xong

"Lần online cuối cùng trong năm"

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn kick đúp vào layout là có thể làm việc đc trên layout dc mà, còn muốn tạo layout mới thì kick chuột phải vào layout rồi tạo layout mới là xong

"Lần online cuối cùng tron

Mình có bản vẽ đang ở chế độ layout, giờ muốn chuyển sang model mà mình thử làm theo các cách trên diễn đàn mà không được. Bạn nào biết chuyển giúp mình nhé. cám ơn các bạn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình có bản vẽ đang ở chế độ layout, giờ muốn chuyển sang model mà mình thử làm theo các cách trên diễn đàn mà không được. Bạn nào biết chuyển giúp mình nhé. cám ơn các bạn.

Dùng lệnh CHSPACE

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo