Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
giotnuoc

Hỏi về cách mở Properties trong cad 2008?

Các bài được khuyến nghị

Chào các bạn!!!!!!!

Cho mình hỏi: cái bảng Properties nó không hiện ra thì phai làm sao? Mặc dù mình bấm ctrl+F1 hoặc đánh lệnh "Properties" và kể cả bấm vào ký hiệu của Properties,.... nó vẫn không hiện lên!!!!!!

Bạn nào bít giúp mình nhé!!!!!!!!!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Chào các bạn!!!!!!!

Cho mình hỏi: cái bảng Properties nó không hiện ra thì phai làm sao? Mặc dù mình bấm ctrl+F1 hoặc đánh lệnh "Properties" và kể cả bấm vào ký hiệu của Properties,.... nó vẫn không hiện lên!!!!!!

Bấm crtl+phím 1 đó bạn ơi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Không đuợc bạn à! Thật là pó tay! hichic

Bạn thử lại lần nữa xem. Bấm Ctrl+1 (chú ý phím 1 nắm ở góc trên bên trái bàn phím đó). hoặc bạn đánh lệnh PROPERTIES.

Nếu không được thì có thể máy bạn bị nhiễm virut. cài lại là cách tốt nhất.

Mình chỉ biết nhiêu đó thôi. Hy vọng giúp được bạn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chào các bạn!!!!!!!

nếu như vậy thi bạn vào bảng lệnh xem các phím tắt của Properties : Ctrl + 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn vào Tools-Folder Option-View của Window,chọn Show Hidden files and Folder và bỏ chọn Hidden Extensions for know file types.OK

Sau đó tìm đến đường dẫn,ví dụ như trong máy tôi(máy bạn cũng tương tự):C:\Documents and Settings\natuce\Application Data\Autodesk\AutoCAD 2008\R17.1\enu\Support và tìm đến file acad.pgp.File này chứa toàn bộ lệnh vẽ của Autocad.Tìm xem có lệnh MO ko nhé(lệnh Properties).Nếu ko có thì thêm vào.Sau đó Save vào nhé.

Chúc thành công !!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chào các bạn!!!!!!!

Bạn bấm chuột phải vào đối tượng cần xem Properties, sau đó bạn bấm chuột trái trên bảng đổ xuống bạn bấm chuột phải Properties.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chào các bạn!!!!!!!

tôi đã gặp trường hợp như vậy, tôi vào tools->palêtts-> propẻtié, đem thanh properties ra la dùng đuợc, khi bạn đóng lại thi mọi thứ đều ổn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chào các bạn!!!!!!!

Ban vao menu Tools==> customize==> Edit Program... xem phím tắt của lệnh Properties là j, sau đó dùng là được.

Good luck!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Ban vao menu Tools==> customize==> Edit Program... xem phím tắt của lệnh Properties là j, sau đó dùng là được.

Good luck!

hoặc có thể gõ lệnh aliasedit, khi đó chương trình auto cad sẽ hiện ra bảng acad.pgp - autocad alias editors sẽ hiện ra, bạn tìm xem có lệnh properties không. chỉnh sửa lại -->ok.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay