Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
hoacotu

Layout ơi! Khó quá đi thôi!

Các bài được khuyến nghị

Mọi người làm ơn cho mình hỏi:

Khi mình dùng lệnh MV để tạo Viewport. Mặc dù mình đã làm rất cẩn thận theo đúng như hướng dẫn của diễn đàn nhưng khi quét chọn rồi ấn "Ctrl +1" để đặt tỷ lệ cho khung nhìn thì ở ô trên cùng của bảng lại không thấy có chữ "Viewport" mà là "All". Điều đó chứng tỏ khung nhìn vẫn chưa được tạo phải không các bạn??

_ Hoa cô tử -

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Chử All ở đây chứng tỏ là bạn đã quét chon thừa một đối tượng nào đó không phải là khung nhìn (Có thể là mộe đường line, một rectang, Pl..... ). Việc khung nhìn được tạo hay không chả liên quan gì cả. Tạo khung nhìn rất đơn giản, Bạn đánh lệnh MV pick 2 điểm góc thế là xong. sau dó pick chọn vào khung nhìn này bạn sẽ thấy được chử Viewport mà bạn cần. OK?

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chử All ở đây chứng tỏ là bạn đã quét chon thừa một đối tượng nào đó không phải là khung nhìn (Có thể là mộe đường line, một rectang, Pl..... ). Việc khung nhìn được tạo hay không chả liên quan gì cả. Tạo khung nhìn rất đơn giản, Bạn đánh lệnh MV pick 2 điểm góc thế là xong. sau dó pick chọn vào khung nhìn này bạn sẽ thấy được chử Viewport mà bạn cần. OK?

Cảm ơn bạn!

Bạn cho mình hỏi bây giờ quét chọn ấn Ctrl + 1 nó hiện ra "All" thì xử lý như thế nào????

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cảm ơn bạn!

Bạn cho mình hỏi bây giờ quét chọn ấn Ctrl + 1 nó hiện ra "All" thì xử lý như thế nào????

bạn chỉ chọn 01 khung nhìn thôi là ok.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo