Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
tranthetai79

Help me ... Cách giảm bộ nhớ trong layout

Các bài được khuyến nghị

Tôi có bản vẽ nặng 5.1m khi vẽ và chạy ở chế độ model thì nhẹ nhưng chuyển qua layout để scan vào khung A4 để in thì nó rất nặng nhiều khi máy đẩy bộ nhớ lên rất cao tầm 1.2-1.4G làm cho chương trình chậm hẳn...... có bạn nào xem giúp tôi.... chứ qua layout mà nặng thế ngồi chờ rất lâu....thanhks

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Tôi có bản vẽ nặng 5.1m khi vẽ và chạy ở chế độ model thì nhẹ nhưng chuyển qua layout để scan vào khung A4 để in thì nó rất nặng nhiều khi máy đẩy bộ nhớ lên rất cao tầm 1.2-1.4G làm cho chương trình chậm hẳn...... có bạn nào xem giúp tôi.... chứ qua layout mà nặng thế ngồi chờ rất lâu....thanhks

Layout có tiện dụng về tỷ lệ và Dim nhưng hạn chế là quá chậm đối với máy có cấu hình yếu.Bạn có thể sử dụng Layiso tắt các lớp không cần thiết để có thể làm thao tác nhanh hơn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Sao lại có bản vẽ nặng 5.1m nhỉ?

1-Bạn dùng lệnh PU để dọn dẹp cả những thứ vắng mặt trong bản vẽ như: Block, Dimesion styles, linetypes, Mliine styles, Plot styles, Table styles, Text styles…

2-Bạn dùng lệnh: Express > Modify > Delete duplicate objects để xóa những nét vẽ chồng lên nhau.

Làm xong hai việc trên dung lượng bản vẽ của bạn sẽ giảm đi đáng kể.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Kinh nghiệm của mình khi làm việc với layout mà máy tính cấu hình không đủ mạnh là nên trình bày bản vẽ ở nhiều sheet nếu hồ sơ bản vẽ nhiều (mình chỉ để khoảng 10 bản vẽ trong 1 sheet, không nên để nhiều hơn 15 viewport trên 1 sheet).

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Sao lại có bản vẽ nặng 5.1m nhỉ?

1-Bạn dùng lệnh PU để dọn dẹp cả những thứ vắng mặt trong bản vẽ như: Block, Dimesion styles, linetypes, Mliine styles, Plot styles, Table styles, Text styles…

2-Bạn dùng lệnh: Express > Modify > Delete duplicate objects để xóa những nét vẽ chồng lên nhau.

Làm xong hai việc trên dung lượng bản vẽ của bạn sẽ giảm đi đáng kể.

Cám ơn bạn rất nhiều

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo