Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
kakacoco

Mất 1 số lệnh trong cad

Các bài được khuyến nghị

Tình trạng của em là như thế này:

không hiểu tại sao gần đây Cad 2004 (đã cài các cad 2006, 2007) bị mất 1 số lệnh như:

l:line

m:move,...

khi type l, cad báo là không hiểu lệnh line,...

Em khi là virus và lỗi windows nên đã ghost lại nhưng ghost xong vẫn bị.

Có bác nào biết nguyên nhân và cách khắc phục bảo em nhé.

(trong file pgp vẫn có các lệnh trên.

Xin chân thành cảm ơn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Tình trạng của em là như thế này:

không hiểu tại sao gần đây Cad 2004 (đã cài các cad 2006, 2007) bị mất 1 số lệnh như:

l:line

m:move,...

khi type l, cad báo là không hiểu lệnh line,...

Em khi là virus và lỗi windows nên đã ghost lại nhưng ghost xong vẫn bị.

Có bác nào biết nguyên nhân và cách khắc phục bảo em nhé.

(trong file pgp vẫn có các lệnh trên.

Xin chân thành cảm ơn.

Máy bạn nhiều khả năng đã bị nhiễm virus acad.lsp.

Bạn tìm file acad.lsp rồi nén nó lại với password là www.cadviet.com. Chúng tôi sẽ viết lisp giúp bạn.

Trước mắt bạn thử dùng chương trình diệt virus acad.lsp tại đây: CADViet antivirus

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Máy bạn nhiều khả năng đã bị nhiễm virus acad.lsp.

Bạn tìm file acad.lsp rồi nén nó lại với password là www.cadviet.com. Chúng tôi sẽ viết lisp giúp bạn.

Trước mắt bạn thử dùng chương trình diệt virus acad.lsp tại đây: CADViet antivirus

Cảm ơn bạn.

Tớ gửi file để bạn xem giúp tớ nhé.

http://www.cadviet.com/upfiles/acad.rar

pass:123456

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cảm ơn bạn.

Tớ gửi file để bạn xem giúp tớ nhé.

http://www.cadviet.com/upfiles/acad.rar

pass:123456

máy bạn đang nhiễm một biến thể của sâu acad.lsp. Biến thể này do mấy chú Việt nam bẩn bựa sửa từ file sâu gốc.

Biến thể này disable lệnh: plot, u, qsave, line, quit, explode, trim, extend, move.

Bạn hãy appload file CADViet antivirus 1.01 về là diệt được

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
máy bạn đang nhiễm một biến thể của sâu acad.lsp. Biến thể này do mấy chú Việt nam bẩn bựa sửa từ file sâu gốc.

Biến thể này disable lệnh: plot, u, qsave, line, quit, explode, trim, extend, move.

Dạo trước, mình vừa cắm USB (có chứa mấy file Cad bên trong) là phần mềm diệt virus Avast Antivirus Pro v4.8 phát hiện và xoá ngay file acad.lsp. Lúc đó. mình cứ nghĩ Avast Antivirus diệt nhầm , bây giờ đọc bài viết này mới biết file đó là Virus và tác hại của nó. Ngoài CADViet antivirus 1.01 của bác Hoành, các bạn có thể dùng Avast Antivirus Pro v4.8 để cài trên máy - RẤT TỐT :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Xin cầu cứu các bac...e bi mot con virut nao do lam mat hết cả mấy lệnh cắt dim..chuyển dim..các lệnh khác thi vẫn ngon không bị tình trạng như các bác ở trên..dùng CadAntivirut van ko dc..xin cao thủ chỉ giáo

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cảm ơn các bác rất nhiều, e chạy list of các bác là ok luôn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

tks bác Hoành(super Master cad) em biết thêm mấy bệnh nữa về cad!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Các anh ơi em bị mất lệnh point style dùng lip CVAV vẫn không được các anh có cach gi cưu với chư cài lại cad nhiều quá rồi.

Hok phải cái jì cũng do vi rut bạn à.

Thử dùng cái này xem sao:

_DDPTYPE

Một cách khác nữa là dùng phím tắt từ bàn phím :

Alt-->O-->P

:cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình cũng từng bị dính virus đáng nguyền rủa đó. Mình đã tìm hiểu thì sự thực rất đơn giản. Chỉ cần search trên máy diệt chúng là ok. Bạn xem có file *.lsp nào mọc ra cùng file CAD bản mở hay không, sau đó bạn vào file lisp đó. Search ".lsp" ghi các tên file đó lại. Ra ngoài Window search các tên file đó (cả chế độ ẩn) và xoá chúng đi. Và nhớ tìm cả file *.lsp nào mọc ra cùng file CAD bản mở nhé. Đấy là cách thủ công. Còn mình chưa dùng chương trình diệt virus của CADVIET nên tìm hiểu thêm.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình cũng từng bị dính virus đáng nguyền rủa đó. Mình đã tìm hiểu thì sự thực rất đơn giản. Chỉ cần search trên máy diệt chúng là ok. Bạn xem có file *.lsp nào mọc ra cùng file CAD bản mở hay không, sau đó bạn vào file lisp đó. Search ".lsp" ghi các tên file đó lại. Ra ngoài Window search các tên file đó (cả chế độ ẩn) và xoá chúng đi. Và nhớ tìm cả file *.lsp nào mọc ra cùng file CAD bản mở nhé. Đấy là cách thủ công. Còn mình chưa dùng chương trình diệt virus của CADVIET nên tìm hiểu thêm.

... và sau đó nó có mọc ra thêm các file đáng nguyền rủa nữa không?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Rất đơn giản, bạn ko cần phải cài phần mềm diệt virut gi cho mất công (lỡ máy bạn ko có phần mềm thì sao)

Bạn cứ vào C:\Documents and Settings\USES\Application Data\Autodesk\AutoCAD 2008\R17.1\enu\Support.

Xóa các file có đuôi mỡ rộng là .lsp, ví dụ như acad.lsp chẳng hạn. với USES là tên máy của người đang sử dụng nhé.

Chúc bạn thành công.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Một lần, mình chạy thử 1 trình ứng dụng trong cad 2002, trong đó nó định nghĩa lại lệnh rectangle. Sau khi thoát, cái lệnh rectangle của cad cũng mất nốt. Mỗi lần mình gọi nó cứ báo :

_rectang Unknown command "RECTANG". Press F1 for help.

Mình đã thử đánh kiểu như : _rectangle, _.rectangle, ... cũng kg đc. Làm sao khắc phục lại lệnh cũ đc, bạn nào biết chỉ giúp. Xin cám ơn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Một lần, mình chạy thử 1 trình ứng dụng trong cad 2002, trong đó nó định nghĩa lại lệnh rectangle. Sau khi thoát, cái lệnh rectangle của cad cũng mất nốt. Mỗi lần mình gọi nó cứ báo :

Mình đã thử đánh kiểu như : _rectangle, _.rectangle, ... cũng kg đc. Làm sao khắc phục lại lệnh cũ đc, bạn nào biết chỉ giúp. Xin cám ơn

Bạn thử check lại value của DEMANDLOAD xem có đúng bằng 3 không ? Nếu nó bằng 0 thì lệnh rectang có thể không làm việc đâu !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn thử check lại value của DEMANDLOAD xem có đúng bằng 3 không ? Nếu nó bằng 0 thì lệnh rectang có thể không làm việc đâu !

Gõ lệnh demandload trong command prompt rồi nhập giá trị là 3. Sau đó thử test lại lệnh rectang, nếu vẫn chưa chạy thì bạn thử khởi động lại AutoCAD xem.

Mình nghĩ là sẽ ok đấy :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Gõ lệnh demandload trong command prompt rồi nhập giá trị là 3. Sau đó thử test lại lệnh rectang, nếu vẫn chưa chạy thì bạn thử khởi động lại AutoCAD xem.

Mình nghĩ là sẽ ok đấy :cheers:

Biến DEMANDLOAD vẫn =3 bạn ạ nhưng lệnh rectang kg chạy. Mình nghĩ cái ứng dụng kia đã định nghĩa lại lệnh rectang và đã thay đổi cấu hình của cad về lệnh rectang cũ. Nếu load lại cái ứng dụng kia thì lệnh rectang mới lại chạy, nhưng kg load thì lệnh rectang cũ kg chạy

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Rất đơn giản, bạn ko cần phải cài phần mềm diệt virut gi cho mất công (lỡ máy bạn ko có phần mềm thì sao)

Bạn cứ vào C:\Documents and Settings\USES\Application Data\Autodesk\AutoCAD 2008\R17.1\enu\Support.

Xóa các file có đuôi mỡ rộng là .lsp, ví dụ như acad.lsp chẳng hạn. với USES là tên máy của người đang sử dụng nhé.

Chúc bạn thành công.

TThanks bạn nhiều nha.cách của bạn rất đơn giản mà hiệu quả,giờ thì mình nhấn lệnh in lại được rùi...mọi ngưới làm theo cách này la hiệu quả nhất nè,đừng làm theo cách nào khác phức tạp quá ma không thanh công đâu...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
TThanks bạn nhiều nha.cách của bạn rất đơn giản mà hiệu quả,giờ thì mình nhấn lệnh in lại được rùi...mọi ngưới làm theo cách này la hiệu quả nhất nè,đừng làm theo cách nào khác phức tạp quá ma không thanh công đâu...

Bạn này phát biểu tự tin nhỉ. Cách kia mà ai có dùng lisp thì tèo tuốt luốt luôn chứ không răng mô :(

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chúc bạn thành công.

rất đơn giản mà hiệu quả :D

mình in bằng phím tắt ctrl+p được rồi không phải dùng .plot nữa

còn mấy cái lisp khác down mới về load lại là xong

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Có bạn nào bị giống mình không, mình dùng chương trình diệt virus của cadviet thì bị lỗi Nova luôn :( đành cài lại nova và bỏ chương trình virus đi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo