Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
ptlong04x1

Hỏi về cách xác định các layer không chứa đối tượng và cách xoá chúng.

Các bài được khuyến nghị

Nhờ các bạn giúp mình 2 vấn đề :

1. Mình muốn xác định xem trong bản vẽ có các layer nào không chứa đối tượng để xoá chúng đi.

2. Có 1 số layer mình biết chắc là không chứa đối tượng nào (cũng không phải là defpoint hay Xref gì cả) nhưng CAD2008 vẫn không cho xoá, các bạn giúp mình xoá chúng đi để bảng danh sách layer được gọn gàng nhé.

Xin cảm ơn!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

1. Mình muốn xác định xem trong bản vẽ có các layer nào không chứa đối tượng để xoá chúng đi.

2. Có 1 số layer mình biết chắc là không chứa đối tượng nào (cũng không phải là defpoint hay Xref gì cả) nhưng CAD2008 vẫn không cho xoá, các bạn giúp mình xoá chúng đi để bảng danh sách layer được gọn gàng nhé.

Xin cảm ơn!

1.Để xoá Layer ko chứa đối tượng bạn dùng lệnh Pu(Purge).

2.Bạn ko xoá được Layer đó chứng tỏ Layer đó vẫn chứa đối tượng nào đấy của Cad.Bạn dùng lệnh Fi để lọc những Layer bạn cần xoá xem nó đang chứa những đối tượng nào.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
1.Để xoá Layer ko chứa đối tượng bạn dùng lệnh Pu(Purge).

2.Bạn ko xoá được Layer đó chứng tỏ Layer đó vẫn chứa đối tượng nào đấy của Cad.Bạn dùng lệnh Fi để lọc những Layer bạn cần xoá xem nó đang chứa những đối tượng nào.

Mình dùng lệnh PU đã xoá được 1 số layer còn lệnh FI thì mình chưa sử dụng được, trong FI chọn layer xong --> apply thì CAD báo là không tìm thấy đối tượng nào (không biết mình làm có đúng cách không) bạn hướng dẫn giúp mình nhé.

Vd : mình có 1 layer cần xoá tên là abc --> dùng lệnh FI thì cụ thể là mình phải làm gì.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình dùng lệnh PU đã xoá được 1 số layer còn lệnh FI thì mình chưa sử dụng được, bạn hướng dẫn giúp mình nhé.

Vd : mình có 1 layer cần xoá tên là abc --> dùng lệnh FI thì cụ thể là mình phải làm gì.

Tham khảo : http://www.cadviet.com/forum/index.php?showtopic=9614

:cry:

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Lệnh PU xóa được hết các layer không có trên bản vẽ . Có một layer nào đó nằm trong block . Trong bock có một layer bị đổi mầu bằng Properties. Em cúng được ... thư giãn nhiều với trò chơi xóa layer này doài. Ko tin bác ném bản vẽ đó lên diễn đàn em xử lý cho ! Chỉ xin bác bát bún ốc thôi!

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Xin cảm ơn!

Xin trả lời bạn với 2 ý trên như sau :

1. Để xác định xem trong bản vẽ có các layer nào không chứa đối tượng để xoá chúng đi thì dùng lệnh filter hoặc Quick select.

2. Có 1 số layer mình biết chắc là không chứa đối tượng nào (cũng không phải là defpoint hay Xref gì cả) nhưng CAD2008 vẫn không cho xoá?

trả lời : Như các bạn trên đã trình bày có thể bạn dùng lệnh PU.

Còn nếu sử dụng lệnh PU không được nữa thì sử dụng lệnh laydel.

Bạn đã sử dụng lệnh laydel chưa?

lệnh laydel là một trong những lệnh phụ trợ Express.

Lệnh này rất nguy hiểm. Nó xoá luôn cả Layer khi nó vẫn còn có chứa đối tượng trên bản bản vẽ cơ đấy.

Cho nên trước khi sử dụng lệnh Laydel này ta phải xác định xem Layer phải còn có chứa đối tượng trrên bản vẽ .

Trong trường hợp của bạn có thể dùng lệnh Laydel.

Chúc thành công. :cry:

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bác tue ơi!! sao em đánh lệnh layder toàn thấy báo lỗi thôi. mà bác hướng dẫn em cách dùng lệnh FI và PU được ko ạ!!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
bác tue ơi!! sao em đánh lệnh layder toàn thấy báo lỗi thôi. mà bác hướng dẫn em cách dùng lệnh FI và PU được ko ạ!!

-Bạn đã cài tiện ích Express Tools chưa?Cài rồi mới dùng được lệnh Laydel.

-Lệnh Fi & Pu đã bàn luận rất nhiều trên diễn đàn rồi.Bạn chịu khó search đi.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Xin trả lời bạn với 2 ý trên như sau :

1. Để xác định xem trong bản vẽ có các layer nào không chứa đối tượng để xoá chúng đi thì dùng lệnh filter hoặc Quick select.

2. Có 1 số layer mình biết chắc là không chứa đối tượng nào (cũng không phải là defpoint hay Xref gì cả) nhưng CAD2008 vẫn không cho xoá?

trả lời : Như các bạn trên đã trình bày có thể bạn dùng lệnh PU.

Còn nếu sử dụng lệnh PU không được nữa thì sử dụng lệnh laydel.

Bạn đã sử dụng lệnh laydel chưa?

lệnh laydel là một trong những lệnh phụ trợ Express.

Lệnh này rất nguy hiểm. Nó xoá luôn cả Layer khi nó vẫn còn có chứa đối tượng trên bản bản vẽ cơ đấy.

Cho nên trước khi sử dụng lệnh Laydel này ta phải xác định xem Layer phải còn có chứa đối tượng trrên bản vẽ .

Trong trường hợp của bạn có thể dùng lệnh Laydel.

Mình gửi file bản vẽ lên, các bạn chỉ mình cách xoá layer 1 và 2 nhé (mình đã thử hết cách mọi người bày rồi mà không được). Đây là file bản vẽ mình đã rút gọn, nên nó chỉ có 2 layer 1 và 2 là thuộc dạng bất trị, bản vẽ gốc của mình có dung lượng hơi lớn và có rất nhiều tên bất trị.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình gửi file bản vẽ lên, các bạn chỉ mình cách xoá layer 1 và 2 nhé (mình đã thử hết cách mọi người bày rồi mà không được). Đây là file bản vẽ mình đã rút gọn, nên nó chỉ có 2 layer 1 và 2 là thuộc dạng bất trị, bản vẽ gốc của mình có dung lượng hơi lớn và có rất nhiều tên bất trị.

Đây là file bản vẽ mình đã dùng lệnh Laydel để xoá chúng đi. Bạn xem có phải không nhé :

http://www.cadviet.com/upfiles/CAD_1.dwg

Cách xoá : Như ta đã thấy Layer 1 và Layer 2 không có tồn lại trên bản vẽ.

Dùng lệnh Line vẽ đoạn thẳng thuộc Layer 1.

Dùng lệnh Line vẽ đoạn thẳng thuộc Layer 2.

Chọn layer hiện hành là Layer khác Layer 1 và Layer 2. Ví dụ ta chọn Layer hiện hành là Layer cauthang chẳng hạn :

Dùng lệnh Laydel :

Command: laydel : đánh lệnh Laydel

Select object on layer to delete or [Type-it/Undo]: Chọn đối tượng thuộc Layer1 (tức chọn đường thẳng vẽ bằng lệnh Line thuộc Layer1

Selected layers: 1

Select object on layer to delete or [Type-it/Undo] <done>: Chọn đối tượng thuộc Layer2 (tức chọn đường thẳng vẽ bằng lệnh Line thuộc Layer2

Selected layers: 2,1

Select object on layer to delete or [Type-it/Undo] <done>:

******** WARNING ********

There are 398 block definition(s) which reference the layer(s) you are deleting.

The block(s) will be redefined and the entities referencing the layer(s)

will be removed from the block definition(s).

You are about to permanently delete the following layers from this drawing:

2

1

Do you wish to continue? [Yes/No] <No> : Y : gõ Y

Redefining block "*D179"

Redefining block "*D180"

Redefining block "*D181"

Redefining block "*D182"

Redefining block "*D183"

Redefining block "*D184"

Redefining block "*D185"

........

........

Còn nữa

No unreferenced blocks found.

Deleting layer "1".

Deleting layer "2".

2 layers deleted.

Kết quả là Layer1 và Layer2 bị xoá.

Mong bạn làm được.

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Đây là file bản vẽ mình đã dùng lệnh Laydel để xoá chúng đi. Bạn xem có phải không nhé :

http://www.cadviet.com/upfiles/CAD_1.dwg

Cách xoá : Như ta đã thấy Layer 1 và Layer 2 không có tồn lại trên bản vẽ.

Dùng lệnh Line vẽ đoạn thẳng thuộc Layer 1.

Dùng lệnh Line vẽ đoạn thẳng thuộc Layer 2.

Kết quả là Layer1 và Layer2 bị xoá.

Mong bạn làm được.

Cho em CHỘ hỏi 1 phát:

Khi :" Layer1 và Layer2 bị xoá." Thì hai đứa con của hai layer tức là thằng đoạn thẳng đoạn thẳng được sinh ra bởi layer 1 và thằng đoạn thẳng được sinh ra bởi layer 2 ai nuôi???

"Dùng lệnh Line vẽ đoạn thẳng thuộc Layer 1.

Dùng lệnh Line vẽ đoạn thẳng thuộc Layer 2."

Khi "Layer1 và Layer2 bị xoá "thì hai đoạn thẳng đó thuộc layer nào??? Xóa nó đi nhằm mục đích gì???

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cho em CHỘ hỏi 1 phát:

Khi :" Layer1 và Layer2 bị xoá." Thì hai đứa con của hai layer tức là thằng đoạn thẳng đoạn thẳng được sinh ra bởi layer 1 và thằng đoạn thẳng được sinh ra bởi layer 2 ai nuôi???

Khi "Layer1 và Layer2 bị xoá "thì hai đoạn thẳng đó thuộc layer nào??? Xóa nó đi nhằm mục đích gì???

Nói như vậy thì em Chộ chưa sử dụng lệnh Laydel rồi.

Bạn hãy tải file của bạn ptlong04x1 về và sử dụng lệnh Laydel theo cách trên của mình tức khắc bạn sẽ có câu trả lời và sẽ hiểu rõ bản chất của vấn đề hơn.

Chúc em Chộ thấy được điều mình cần tìm nhé. :cry:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Nói như vậy thì em Chộ chưa sử dụng lệnh Laydel rồi.

Bạn hãy tải file của bạn ptlong04x1 về và sử dụng lệnh Laydel theo cách trên của mình tức khắc bạn sẽ có câu trả lời và sẽ hiểu rõ bản chất của vấn đề hơn.

Chúc em Chộ thấy được điều mình cần tìm nhé. :cry:

Báo cáo với bác em đã khốn khổ khốn nạn vì phải xóa layer từ các bản vẽ có sẳn của người khác. Em thích kiểu layer với màu sắc em thích. Em chỉ dùng duy nhất lệnh PU ko hơn ko kém. Có những layer xóa mãi không được dù trên bản vẽ ko nhìn thấy sự có mặt của nó. Sau rồi em mới phát hiện ra rằng thì mà là cái layer cứng đầu cứng cổ đó nó nằm trong block . Mà có nét trong block mầu xanh đã bị chuyển sang màu khác bằng lệnh Properties...Việc xóa layer đối với em bây giờ cực đơn giản chỉ cần PU.

Bản vẽ có tên CAD_1 em đã xem rồi. Cách kiểm tra của em như sau:

1 là – Tắt hết cả các layer .2 là – mở lần lượt từng layer … em thấy có có sự bất ổn ở đây:

_ Layer có tên Ghi chu có màu xanh. nhưng trên hình vẽ có hai mầu là màu xanh và mầu vàng là các block xe máy

__ Layer trụ mầu đỏ nhưng mầu trên hình vẽ bị sửa thành mầu trắng nhạt giống màu của layer vật liệu.

Mỗi người có một cách làm việc khác nhau, theo đánh giá của em thì các dùng bản vẽ lay như bản vẽ CAD_1 ko chuyên nghiệp…Ko ISO. ( Dù bác có giận hoặc ko hài lòng em cũng xin được mạnh dạn nói thẳng ra là sử dụng layer tùy tiện. Cái này nó tùy theo quan điểm của mỗi người,)

Bác vẫn chưa trả lời câu hỏi của em:

Khi "Layer1 và Layer2 bị xoá "thì hai đoạn thẳng đó thuộc layer nào???

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Khi "Layer1 và Layer2 bị xoá "thì hai đoạn thẳng đó thuộc layer nào???

Thứ nhất là bạn tải bản vẽ của bạn ptlong04x1 về chứ không phải tải bản vẽ CAD_1 của mình đã sửa.

Vì Layer 1 và Layer 2 không tồn tại trên bản vẽ.

Nên ta dùng lệnh Line vẽ đoạn thẳng thuộc Layer 1

Dùng lệnh Line vẽ đoạn thẳng thuộc Layer 2 .

Mục đích cuối là để có đối tượng chọn để xóa Layer mà thôi.

Khi dùng lệnh Laydel để xóa đối tượng thì nó yêu cầu chọn đối tượng thuộc Layer muốn xóa.

Cho nên ta chọn Line thuộc layer 1 và line thuộc Layer 2.

Và còn yêu cầu nữa khi sử dung lệnh Laydel là Layer bị xóa không phải là Layer hiện hành nên trước khi sử dụng lệnh Laydel ta chọn Layer hiện hành khác Layer 1 và Layer2.

Khi "Layer1 và Layer2 bị xoá "thì hai đoạn thẳng thuộc Layer1 và Layer2 cũng theo dấu chân của Layer1 và Layer2 bị xóa luôn không còn chi cả.

Nên mình cân nhắc các bạn cẩn thận khi dùng lệnh Laydel : Nó sẽ xóa luôn cả những đối tượng thuộc Layer đó trên bản vẽ. Nó rất nguy hiểm. Như bạn Chộ đã nói các Layer cứng đầu đó nó tồn tại trong Block nên không thể xóa được.

Và khi sử dụng Laydel thì tất cả các đối tượng thuộc Layer sẽ bị xóa trong khi nó vẫn tồn tại trong bản vẽ và tồn tại trong Block sẽ bị xóa đi

Mình nghĩ rằng nên sử dụng lệnh trộn Layer (lệnh Laymrg) thì hợp lí hơn.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cách làm của em đơn giản chỉ là tắt hết rồi mở từng layer ra tra hỏi sẽ phát hiện ra mầu của hình vẽ đã bị đổi mầu bằng

Properties. Dùng lệnh MA quét cho mầu của nó về mầu nguyên thủy rồi dùng lệnh PU xóa.

Quan niệm của em, nếu mở bản vẽ của người khác ra ko xóa được layer ko có mặt trên nhìn vẽ bằng lệnh PU chứng tỏ người

đó sử dụng layer một cách tùy tiện, không chuyên nghiệp. Với bản vẽ có nhiều layer ko quản lý thống nhất sẽ gây khó khăn

cho đồng nghiệp những người tiếp cận làm tiếp những công việc còn dang dở.

Nếu chỉ cần xóa layer 1 và 2 như ví dụ bác trình bày em chỉ cần PU , ko cần cách làm như của bác/

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Quan niệm của em, nếu mở bản vẽ của người khác ra ko xóa được layer ko có mặt trên nhìn vẽ bằng lệnh PU chứng tỏ người

đó sử dụng layer một cách tùy tiện, không chuyên nghiệp. Với bản vẽ có nhiều layer ko quản lý thống nhất sẽ gây khó khăn

cho đồng nghiệp những người tiếp cận làm tiếp những công việc còn dang dở.

Nếu chỉ cần xóa layer 1 và 2 như ví dụ bác trình bày em chỉ cần PU , ko cần cách làm như của bác/

Mình cũng đồng ý theo quan điểm của bạn. Nhưng bạn ơi. sử dụng lệnh PU không thể xóa được layer1 và Layer2 đâu.

Bạn cứ thử mà xem. Vì đối tượng nó còn nằm trong Block nên bạn không thể xoa nó đi được

Trích nguyên văn trong hộp thoại Purge

This block definition cannot be purged if:

-- It is nested inside another block. (1)

-- It is inserted in the drawing. (2)

-- It is an attached xref drawing. (3)

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình cũng đồng ý theo quan điểm của bạn. Nhưng bạn ơi. sử dụng lệnh PU không thể xóa được layer1 và Layer2 đâu.

Bạn cứ thử mà xem. Vì đối tượng nó còn nằm trong Block nên bạn không thể xoa nó đi được

Trích nguyên văn trong hộp thoại Purge

This block definition cannot be purged if:

-- It is nested inside another block. (1)

-- It is inserted in the drawing. (2)

-- It is an attached xref drawing. (3)

Em nhất trí em đồng í 100% với những điều bác đã nói trong bài viết này. Nhưng em thấy bác hình như rằng thì mà là bác chưa hiểu hết ý của em cũng như ...thiện ý của em.

Em chỉ mong bác hiểu cho em một điều là: Em có cảm tình với bác, em thích cá tính xông xáo của bác.

Chính vì quý bác em mới viết bài "cãi nhau" với bác. "Ra đường xợ se công lông. Về nhà chỉ sợ chồng ko nói gì"

Khi người ta tranh luận với bác ko đồng nghĩa với việc người ta ko tôn trọng bác và coi thường bác.

Em chỉ mong chỉ thèm có người tranh luận có người cãi nhau với em mà ko được.

Ở trên diễn đàn này em đã đọc được một bài viết đại ý là:

Hai vợ chồng dù yêu thương nhau quý hoá nhau đến đâu đi chăng nữa

nhưng khi đã xem bóng đá thì lại cãi nhau

thậm chí còn chồng còn tát vợ vì cổ vũ cho đội bóng là đối thủ của đội bóng mà anh chồng hâm mộ!

Nhưng chuyện đó chỉ xảy ra khi hai vợ chồng cùng xem bóng đá thôi. Hết bóng đá thì:

Chỉ còn anh và em ...thôi bác à!

Nếu bác ko tán thành quan điểm như em đã trình diễn ở trên.

Nếu bác ko muốn trên con đường bác đang đi có một người như em cứ lẽo đẽo theo sau để hỏi cái này hỏi cái nọ làm mất thời gian của bác.

Bác cũng cho em biết cái ý kiến của bác .

Em sẽ ko bao giờ làm phiền bác đâu.

Đường bác bác đi đường em em đi!

Bây giờ bác thử đưa ra một cái bản vẽ mà trong đó có layer mà bác dùng lệnh PU ko thể xoá được .

Em sẽ xoá miễn phí giúp bác chỉ bằng PU!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bây giờ bác thử đưa ra một cái bản vẽ mà trong đó có layer mà bác dùng lệnh PU ko thể xoá được .

Em sẽ xoá miễn phí giúp bác chỉ bằng PU!

Tue_NV cũng là một người đi học mót, học lóm của người khác về để làm giàu cho kiến thức của bản thân. Chính trên diễn đàn này, mình đã học hỏi được rất nhiều thứ. Đến bây giờ mình đã biết được AutoLisp và có thể viết được Lisp, chỉnh sửa được Lisp và các kiến thức về CAD để trợ giúp rất đắc lực cho công việc thiết kế của mình. Cám ơn bạn haanh cũng đã bỏ chút ít thời gian để tham gia diễn đàn và có những tranh luận thật sôi nổi.

Mình rất quý vì bạn rất nhiệt tình với CADVIET và với mọi người trên diễn đàn.

Nếu bạn có thể sử dụng lệnh PU để xóa được cái Layer cứng đầu được thì điều đó cũng có nghĩa là Tue_NV học được một kinh nghiêm quý báu cho bản thân mà.

Mình rất cảm ơn bạn.

Đây là file của bạn ptlong04x1 ở trên có chứa Layer1 và Layer2, mình sử dụng lệnh Laymrg (hoặc laydel) để xóa đi.

Nếu bạn có thể sử dụng PU để xóa thì hay lắm (Bạn có thể trình bày kèm theo các bước sử dụng lệnh PU nhé).

Được như thế thì Tue_NV xin cảm ơn lắm lắm.

Link đây : http://www.cadviet.com/upfiles/CAD.dwg

Chúc bạn thành công trong cuộc sống

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tue_NV cũng là một người đi học mót, học lóm của người khác về để làm giàu cho kiến thức của bản thân. Chính trên diễn đàn này, mình đã học hỏi được rất nhiều thứ. Đến bây giờ mình đã biết được AutoLisp và có thể viết được Lisp, chỉnh sửa được Lisp và các kiến thức về CAD để trợ giúp rất đắc lực cho công việc thiết kế của mình. Cám ơn bạn haanh cũng đã bỏ chút ít thời gian để tham gia diễn đàn và có những tranh luận thật sôi nổi.

Mình rất quý vì bạn rất nhiệt tình với CADVIET và với mọi người trên diễn đàn.

Nếu bạn có thể sử dụng lệnh PU để xóa được cái Layer cứng đầu được thì điều đó cũng có nghĩa là Tue_NV học được một kinh nghiêm quý báu cho bản thân mà.

Mình rất cảm ơn bạn.

Đây là file của bạn ptlong04x1 ở trên có chứa Layer1 và Layer2, mình sử dụng lệnh Laymrg (hoặc laydel) để xóa đi.

Nếu bạn có thể sử dụng PU để xóa thì hay lắm (Bạn có thể trình bày kèm theo các bước sử dụng lệnh PU nhé).

Được như thế thì Tue_NV xin cảm ơn lắm lắm.

Link đây : http://www.cadviet.com/upfiles/CAD.dwg

Chúc bạn thành công trong cuộc sống

Buồn… cười quá : ). Đây là file bản vẽ mình đã rút gọn, nên nó chỉ có 2 layer 1 và 2 là thuộc dạng bất trị, bản vẽ gốc của mình có dung lượng hơi lớn và có rất nhiều tên bất trị

…???

Cách làm của em về đã trình bày như ở trên rồi.

Làm thế nào mà bản vẽ CAD_1 đã được bác chuyển sang bản CAD với nhiều hình vẽ nhanh như thế??? He he he!?

Em chỉ nói vắn tắt cách làm của em :

- copy hình vẽ của bản CAD sang bản vẽ của em có sẵn các layer do em đặt

- Tắt hết lớp các layer có ở bản CAD mới được chuyển sang

- Mở từng layer rồi dùng MA đổi lay ơ sang layer của em

- PU

Chỉ đơn giản vậy nếu ko tin bác hãy mở bản vẽ CAD của bác ra rồi làm theo :

- Đưa layer O về layer hiện hành

- Vẽ một đoạn thẳng bất kỳ thuộc layer O

- Gõ lệnh MA rồi quét tất có trên hình các hình vẽ nó sẽ trở thành nét trắng của layer O, chỉ còn mấy cái block là ko chuyển mầu.

- PU

- Bây giờ bác thử mở layer ra xem hai cái layer 1 và layer 2 có còn ko nhá!

Em thấy lạ cái sao có những điều đơn giãn bác lại biến nó thành khó . Tỷ dụ như bài viết scale một chiều dung Cal . Hay như câu đố về 2D của bác ĂN MÀY ăn xin đã được bác NỘ THIÊN giải đáp rõ rang thế mà bác cứ hỏi đi hỏi lại. Để bác í pải viết: “@ Tue_NV: Từ hôm qua đến giờ mình vẫn đọc mãi thắc mắc của Bác nhưng vẫn kg thể hiểu Bác thắc mắc về điều gì bởi câu trả lời rất chi là rõ rang”.

Tự dưng em lại nghĩ đến câu chuyện về một nhà bác học đã đục tường nhà - Một lỗ to cho chó chui ra chui vào, một lỗ nhỏ cho mèo chui vào chui ra.

Em cảm ơn bác đã chúc em thành công và cám ơn em nhiều . Em nghĩ cách cám ơn thực dụng nhất là ấn nút THANKS . Ấn THANKS. Cũng là cách trả lời văn minh nhất.

Về cuộc sống và mơ ước của em đơn giản lắm bác à. Em đang bụng mang dạ chửa mong ước lớn nhất của em là được mẹ tròn con vuông thôi bác à! (Mong bác hiểu em vào diễn đàn để học hỏi và thư giãn)

Chúc bác vui khoẻ thành công trong cuộc sống đầy khó khăn vất vả này.

Cho phép em dừng cuộc tranh luận về đề tài này tại đây. Chuyển sang đề tài khác đi bác. Em mong được đọc những bài viết về những cái mới mẻ mà bác đã phát hiện được.

EM CHỘ xin gửi tới bác và tất cả các bác trên diễn đàn lời chúc sức khoẻ và lời chào trân trọng!

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Buồn… cười quá : ). Đây là file bản vẽ mình đã rút gọn, nên nó chỉ có 2 layer 1 và 2 là thuộc dạng bất trị, bản vẽ gốc của mình có dung lượng hơi lớn và có rất nhiều tên bất trị

…???

Thì đúng vậy mà : CAD.DWG là của mình (nguyên file có mấy chục bản vẽ, mình đã xoá hết mười mấy bản --> PU thì còn lại layer 1 và 2) --> đưa lên diễn đàn nhờ anh Tue_NV sửa hộ thì thành CAD_1.DWG không còn layer 1 và 2 nữa. Báo cáo với bạn là vậy đó.

Tiện thể mình thấy vấn đề này chưa dừng lại ở đây được đâu, hic. Bây giờ mình vướng thêm cái vụ là Text Style và Dimension Style không xoá được (trong CAD.DWG). Nếu các bạn có thời gian xin chỉ cho mình cách giải quyết với nha.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Thì đúng vậy mà : CAD.DWG là của mình (nguyên file có mấy chục bản vẽ, mình đã xoá hết mười mấy bản --> PU thì còn lại layer 1 và 2) --> đưa lên diễn đàn nhờ anh Tue_NV sửa hộ thì thành CAD_1.DWG không còn layer 1 và 2 nữa. Báo cáo với bạn là vậy đó.

Tiện thể mình thấy vấn đề này chưa dừng lại ở đây được đâu, hic. Bây giờ mình vướng thêm cái vụ là Text Style và Dimension Style không xoá được (trong CAD.DWG). Nếu các bạn có thời gian xin chỉ cho mình cách giải quyết với nha.

Bác đặt kiểuText Style và Dimension Style mới rồi MA các Text Style và Dimension

Style kiểu cũ sang kiểu Text Style và Dimension Style mới

PU một phát hết liền với điều kiện Text Style và Dimension Style cũ ko có trên hình vẽ.

Xin phép bác cho êm dừng tranh luận tại đây!

• Vote tăng 5

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo