Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
QUYMEGAI

CON NHÀ PHỐ NHO NHỎ

Các bài được khuyến nghị

Học 3dmax mất 1 tháng tốn 1,5tr mà chẳn ra hồn dựng hình ko xong ghét quá thấy thằng em vẽ SU củng hay thế là nhào vô vừa tự học vừa hỏi tìm tòi thêm trên mạng chỉ 1 tuần khai sinh ra được con nhà phố này mọi người góp ý cho mình nhé do ko biết shop nên chỉ để khối trơ vậy thôi :cry:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Học 3dmax mất 1 tháng tốn 1,5tr mà chẳn ra hồn dựng hình ko xong ghét quá thấy thằng em vẽ SU củng hay thế là nhào vô vừa tự học vừa hỏi tìm tòi thêm trên mạng chỉ 1 tuần khai sinh ra được con nhà phố này mọi người góp ý cho mình nhé do ko biết shop nên chỉ để khối trơ vậy thôi :cry:

Không hiểu bạn cần góp ý về công trình đó hay là góp ý về kỹ thuật vẽ SU nhỉ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Không hiểu bạn cần góp ý về công trình đó hay là góp ý về kỹ thuật vẽ SU nhỉ?

bạn muốn góp ý vể vấn đề gì củng được vì mọi ý kiến góp ý của bạn đối với mình đều rất đáng quý :cry:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
bạn muốn góp ý vể vấn đề gì củng được vì mọi ý kiến góp ý của bạn đối với mình đều rất đáng quý :cry:

Có mỗi cái nhà không thế kia sao mà góp ý đây. Tối thiểu bạn cũng phải cho vào ít phối cảnh thì mình mới bít và góp ý chứ :cry:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Có mỗi cái nhà không thế kia sao mà góp ý đây. Tối thiểu bạn cũng phải cho vào ít phối cảnh thì mình mới bít và góp ý chứ :cry:

phối cảnh cây, người, xe thì chỉ để lè chủ đầu tư thôi với lại mình chưa biết shop nên ko đưa vào được :cry:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình có vài ý kiến thế này:

1. Bạn đặt camera cao quá nếu là phối cảnh góc, còn nếu là phối cảnh tổng thể thì Camera lại thấp quá.

2. Tỉ lệ công trình của bạn không đẹp, việc bạn đặt camera như vậy càng làm cho tỉ lệ xấu hơn.

3. Hình thức không mạch lạc. Theo mình hiểu thì đây là nhà một mặt tiền, như vậy bạn nên cố gắng tạo các layer trên mặt đứng cho rõ ràng hơn, diện ra diện, khối ra khối.

4. Khi tìm ý thì nên vẽ những cái có nghĩa trước, những chi tiết thuộc về Decor thì làm sau. Tôi thấy cái gờ màu đỏ làm cho mặt đứng mất tỉ lệ, nếu phải có phân vị ngang thì nó phải ở chỗ kết thúc của mấy cái nan sắt chứ không fải chỗ các gờ đỏ đó. Tốt nhất là không nên có phân vị ngang. Các nan sát nhìn giống nhà tù......

5. vẽ ở giai đoạn concept thì không nên render vì nhìn ảnh ko tình cảm và lại mất nhiều thời gian. Mình thấy sketup xuất ảnh thường nhìn rất tình cảm

:cry:

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình có vài ý kiến thế này:

1. Bạn đặt camera cao quá nếu là phối cảnh góc, còn nếu là phối cảnh tổng thể thì Camera lại thấp quá.

2. Tỉ lệ công trình của bạn không đẹp, việc bạn đặt camera như vậy càng làm cho tỉ lệ xấu hơn.

3. Hình thức không mạch lạc. Theo mình hiểu thì đây là nhà một mặt tiền, như vậy bạn nên cố gắng tạo các layer trên mặt đứng cho rõ ràng hơn, diện ra diện, khối ra khối.

4. Khi tìm ý thì nên vẽ những cái có nghĩa trước, những chi tiết thuộc về Decor thì làm sau. Tôi thấy cái gờ màu đỏ làm cho mặt đứng mất tỉ lệ, nếu phải có phân vị ngang thì nó phải ở chỗ kết thúc của mấy cái nan sắt chứ không fải chỗ các gờ đỏ đó. Tốt nhất là không nên có phân vị ngang. Các nan sát nhìn giống nhà tù......

5. vẽ ở giai đoạn concept thì không nên render vì nhìn ảnh ko tình cảm và lại mất nhiều thời gian. Mình thấy sketup xuất ảnh thường nhìn rất tình cảm

:cry:

Hay quá bác à em đang dự định thi văn bằng 2 ngành kiến trúc. Em thấy thương hại bác Mê gái quá... khi thấy bác abcd tương cho một câu phẳng lỳ: "Không hiểu bạn cần góp ý về công trình đó hay là góp ý về kỹ thuật vẽ SU nhỉ? "

Em rất vui rất cảm động sướng lây bác Mê gái, sướng hết tầm đại bác. Em cũng mong các bác biết nghề bớt chút thời gian vàng ngọc góp ý cho bác Mê gái để em học ké một tý.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Trước tiên mình cũng rất hoan nghênh các bạn post sản phẩm của mình lên đây để mọi người cũng thảo luận và góp ý, nó sẽ giúp ích rất nhiều cho dân thiết kế như chúng ta vì sản phẩm của mọi người được nhận xét từ nhiều chiều chuyên nghiệp có, không chuyên có, từ đó chúng ta sẽ cũng rút ra được những kinh nghiệm trong khi sáng tác.

Mình cũng xin có vài nhận xét về tác phẩm của bạn:

-Về mặt kỹ thuật thể hiện:

+Cũng có cùng quan điểm như bạn abcd bạn đặt camera như thế sẽ rất bất lợi cho việc thể hiện tỷ lệ và hình khối ngôi nhà. Theo kinh nghiệm cá nhân, nếu đặt camera để thể hiện phối cảnh góc thì nên đặt camera ở tầm mắt của con người (cách mặt đất khoảng 1m7) và hướng camera không nên trùng hướng của ánh sáng vì diện chiếu sáng sẽ bị loá và không thể hiện rõ được mảng miếng sáng tối.

+Mình không sử dụng SU để thiết kế nhưng rất ấn tượng với những sản phẩm của SU vì nhìn chúng giống như là bạn vẽ phối cảnh bằng tay vậy. Ở đây tác phẩm của bạn không tận dụng được lợi thế đó của SU.

-Về ý tưởng sáng tác:

+Phần kết thúc của ngôi nhà đơn điệu và hơi hẫng cho người xem.

+Khối nhà phía trên tầng 2 cảm giác rất nặng nề.

+Cái "khung thép phía trên cửa chắc để che mưa (che nắng thì ko có tác dụng rồi) gây cảm giác mất tỷ lệ chung cho ngôi nhà.

+Màu sắc thì không thể hiện được rõ do cách bạn đặt ánh sáng nên bị chói.

+Ngôi nhà này chỉ có 2 tầng và bạn phân vị ngang hơi nhiều nên cảm giác nó thấp quá, nên có những mảng phân vị theo chiều đứng và màu sơn nên tương phản rõ ràng hơn.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cảm ơn các bác đã góp ý nhiệt tình (có vẻ chê nhiều hơn khen) hic hoạ viên mà lấn sân kiến trúc sư la khổ thế đấy :cry:

vì ngôi nhà này có bề ngang 3,5m cao 7m nên mình phai phân vị ngang để ngôi nhà trông có vẻ mập mạp rộng rải hơn vì đây là nhà 1 trệt + 1lửng nên mình ko thể làm ban công mà chỉ có thể giả làm 2 tầng thôi

còn khung sắt chỉ để chống trộm khỏi chui vào với lại sau này trồng cây leo để trang trí củng đẹp

vì chủ nhà củng là người ít tiền nên mình ko nhấn nhá trang trí nhiều

với lại đây là bản vẻ phối cảnh đưa cho chủ nhà coi mà mình chuyển qua style vẻ tay có khi lại bị chửi ấy chứ

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
cảm ơn các bác đã góp ý nhiệt tình (có vẻ chê nhiều hơn khen) hic hoạ viên mà lấn sân kiến trúc sư la khổ thế đấy :s_big:

vì ngôi nhà này có bề ngang 3,5m cao 7m nên mình phai phân vị ngang để ngôi nhà trông có vẻ mập mạp rộng rải hơn vì đây là nhà 1 trệt + 1lửng nên mình ko thể làm ban công mà chỉ có thể giả làm 2 tầng thôi

còn khung sắt chỉ để chống trộm khỏi chui vào với lại sau này trồng cây leo để trang trí củng đẹp

vì chủ nhà củng là người ít tiền nên mình ko nhấn nhá trang trí nhiều

với lại đây là bản vẻ phối cảnh đưa cho chủ nhà coi mà mình chuyển qua style vẻ tay có khi lại bị chửi ấy chứ

Họa viên, vậy đồng nghiệp với Tú đây. Mê gái hơn Tú nhiều. hix

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Học 3dmax mất 1 tháng tốn 1,5tr mà chẳn ra hồn dựng hình ko xong ghét quá thấy thằng em vẽ SU củng hay thế là nhào vô vừa tự học vừa hỏi tìm tòi thêm trên mạng chỉ 1 tuần khai sinh ra được con nhà phố này mọi người góp ý cho mình nhé do ko biết shop nên chỉ để khối trơ vậy thôi :s_big:

Mình thấy khối đơn giản, thế là tuyệt ! Sự đơn giản và hơi thô của khối xây, làm nổi bật chi tiết kiến trúc bằng sắt. Nói chung, đơn giản là đỉnh cao của kiến trúc bạn ạ. Không lỗi thời bao giờ.

Mình photoshop màu trang trí thế này, bạn xem thử. Nói chung, mình thích có cái gì đó khác lạ đi thôi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình thấy khối đơn giản, thế là tuyệt ! Sự đơn giản và hơi thô của khối xây, làm nổi bật chi tiết kiến trúc bằng sắt. Nói chung, đơn giản là đỉnh cao của kiến trúc bạn ạ. Không lỗi thời bao giờ.

Mình photoshop màu trang trí thế này, bạn xem thử. Nói chung, mình thích có cái gì đó khác lạ đi thôi.

hề hề

đồng chí này có cái nhìn được đấy. màu sắc đi như thế là ổn. tuy nhiên, vì hình khối thô kệch quá nên chưa thóat được ý

try so hard

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hề hề

đồng chí này có cái nhìn được đấy. màu sắc đi như thế là ổn. tuy nhiên, vì hình khối thô kệch quá nên chưa thóat được ý

try so hard

Cám ơn đồng chí...Cam. nhưng "ý" thế nào đồng chí cứ ví dụ cụ thể đại ra đi. Có phải "ý" là nó sẽ giống một hình ảnh gì đó không ? như kiểu làm lôgo ấy ?

Mình nghĩ ý tưởng kiến trúc, là nằm trong trào lưu của chủ nghĩa biểu hiện. Cái nhà sẽ biểu hiện một "ý" tưởng mang tính gì đó. Nhất là đối với tượng đài.

Ở đây, mình chì muốn nói rằng, bản chất của vật liệu hiện nay là gạch xây và bê tông đổ trên ván khuôn. tất cả những vật liệu ấy cấu thành nên sản phẩm, và với bản chất của nó, thì những đường thẳng là nói lên bản chất ấy cao nhất. nếu muốn có đướng cong, thì trước tiên, vật liệu tạo ra nó phải có khả năng ấy.

Nói chung, mặt tiền nhà dân đẹp không chỉ xét đơn giản một mình nó, mà còn phải xét khả năng nó cho phae1p tồ hợp hài hòa với các công trình bên cạnh.

Nhà lô phố sẽ rất nhốn nháo nếu mỗi nhà mang một "ý" nào đó.

Hì, bạn là người ít nói, nói câu nào người đọc cũng ...muốn điên lên hết bạn ạ.

Chúc bạn vui.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cám ơn đồng chí...Cam. nhưng "ý" thế nào đồng chí cứ ví dụ cụ thể đại ra đi. Có phải "ý" là nó sẽ giống một hình ảnh gì đó không ? như kiểu làm lôgo ấy ?

Mình nghĩ ý tưởng kiến trúc, là nằm trong trào lưu của chủ nghĩa biểu hiện. Cái nhà sẽ biểu hiện một "ý" tưởng mang tính gì đó. Nhất là đối với tượng đài.

Ở đây, mình chì muốn nói rằng, bản chất của vật liệu hiện nay là gạch xây và bê tông đổ trên ván khuôn. tất cả những vật liệu ấy cấu thành nên sản phẩm, và với bản chất của nó, thì những đường thẳng là nói lên bản chất ấy cao nhất. nếu muốn có đướng cong, thì trước tiên, vật liệu tạo ra nó phải có khả năng ấy.

Nói chung, mặt tiền nhà dân đẹp không chỉ xét đơn giản một mình nó, mà còn phải xét khả năng nó cho phae1p tồ hợp hài hòa với các công trình bên cạnh.

Nhà lô phố sẽ rất nhốn nháo nếu mỗi nhà mang một "ý" nào đó.

Hì, bạn là người ít nói, nói câu nào người đọc cũng ...muốn điên lên hết bạn ạ.

Chúc bạn vui.

Thấy chưa, thấy chưa. Đâu phải mình Tú đây có thành ý với trái cam thúi đâu. Ít nói mà nói ra toàn nói tầm bậy. Trái cam thiệt là.....

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo