Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
thedoco

cài express tool trên cad2005

Các bài được khuyến nghị

chào cả nhà!

máy của tôi cài auto cad 2005 xong mà ko bít cách cài thanh express tool làm seo. ai bít xin chỉ dùm

thanks!

đơn giản thôi, vào tool, customize, vào menu group, browse , chỉ đường dẫn cho nó (thông thường nằm trong Programe\...express\... chọn load

nếu đã cài express rồi thì click chuột phải vào thanh công cụ, nó sẽ hiện lên

have fun

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
chào cả nhà!

máy của tôi cài auto cad 2005 xong mà ko bít cách cài thanh express tool làm seo. ai bít xin chỉ dùm

thanks!

Hôm bửa có bạn nào đó nói bảng 2005 là thông dụng nhất mình rất ngac nhiên vì 2005 và 2006 đều là 2 bảng ít dược dùng nhất do có 1 số lổi.

-Theo hiểu biết của mình thì vốn bộ cài của 2005 không có express tool nên khi cài xong muốn có express tool bạn phải coi máy nào 2004 có thì copy nguyên thư mục express về và ném nó vào trong thư mục cài đặt của 2005. Hoặc tải file này về giải nén và copy (có cả mấy file lẻ ACETMAIN nửa nha cứ để nó ngoài thư mục express) vào trong thư mục cài đặt của 2005

+Khởi động cad nó lên được thì tốt còn không thì:

+Gỏ AP vào Contents... ADD đại 1 file lsp trong express vào, Vào Tools.. => Options... Chọn thẻ File ADD thư mục express vào Support file shearch path. Hy vọng là được.

Đây!!

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Hôm bửa có bạn nào đó nói bảng 2005 là thông dụng nhất mình rất ngac nhiên vì 2005 và 2006 đều là 2 bảng ít dược dùng nhất do có 1 số lổi.

-Theo hiểu biết của mình thì vốn bộ cài của 2005 không có express tool nên khi cài xong muốn có express tool bạn phải coi máy nào 2004 có thì copy nguyên thư mục express về và ném nó vào trong thư mục cài đặt của 2005. Hoặc tải file này về giải nén và copy (có cả mấy file lẻ ACETMAIN nửa nha cứ để nó ngoài thư mục express) vào trong thư mục cài đặt của 2005

+Khởi động cad nó lên được thì tốt còn không thì:

+Gỏ AP vào Contents... ADD đại 1 file lsp trong express vào, Vào Tools.. => Options... Chọn thẻ File ADD thư mục express vào Support file shearch path. Hy vọng là được.

Đây!!

ngon oy ! cám ơn duy nhìu !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

A E ơi . cho mình hỏi tý ...sụt cad 2005 k có expresstool . minh dow từ mạng về coppy vô thư mục cad thì mở cad lên expresstool sài ok .

nhưng sau khi reset máy hay tắt máy mở lên thì nó ghi " expreetool k the load đc file scad...gì đó " nói chung là thanh expresstool vẫn hiện trên thanh công cụ . nhưng mà khi bấm vào thì sài các lệnh tắt đó k đc . ai biết làm sao k giúp với .

mình mún là chỉ cần coppy 1 lần vào thôi là dùng mãi mãi .

bây giờ thì mình mún dùng phải coppy expresstool từ ngoài vào cad mệt quá hà ... huhu . ai biết chỉ với nhé

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chào các sư phụ !

em có một vấn đề !chuyển hết các đơn vị inch = mm ! với máy (( HP Designjet T1300, trên nền win xp2 ) với cad 2005 , Pro nào biếtxin chỉ dạy ! có hậu ta đàng hoàng ! Em tên : Nam  SĐT : 01656069016

( máy in các bạn có thế cài máy in ảo )

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo