Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
VanToan234

Cách hiện kích thước thực trong bản vẽ

Các bài được khuyến nghị

Tình hình em đang có cái bản vẽ, không có tỷ lệ nên phải gióng bằng cách đo trực tiếp trong cad, nhưng lại không biết đơn vị, vậy bác nào biết hiện đơn vị sau mỗi chỉ số giúp em với.

Vd: cad nó đo báo là 3, nhưng em muốn nó hiện là 3cm, hay 3m... là kích thước gốc người vẽ nhập vào.

Cám ơn các bác nhiều. :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

vào hộp thoại dimension, tiếp đó vào tab Primary Units sau đó điền vào Suffix là m hay cm là tùy bạn

bác không hiểu ý em rồi, cái đấy là điền thêm phần tiền tố thì em biết, nhưng em muốn tự nó hiện lên phần tiền tố thực của bản vẽ, mình không cần điền thêm vào ô Suffix. :(

Cám ơn bác nhiều. :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tình hình em đang có cái bản vẽ, không có tỷ lệ nên phải gióng bằng cách đo trực tiếp trong cad, nhưng lại không biết đơn vị, vậy bác nào biết hiện đơn vị sau mỗi chỉ số giúp em với.

Vd: cad nó đo báo là 3, nhưng em muốn nó hiện là 3cm, hay 3m... là kích thước gốc người vẽ nhập vào.

Cám ơn các bác nhiều. :)

Anh thử vẽ hình chữ nhật có kích thước 297x210 từ bản vẽ khác (của mình), rồi copy hình chữ nhật đó vào bản vẽ của người ta rồi đo thử xem sao???

Muốn biết kích thước bản vẽ của người ta có bị edit hay không, anh xem trong này: http://www.cadviet.com/forum/topic/43524-kich-thuoc-bi-edit-lam-the-nao-de-tro-lai-kich-thuoc-that/

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Anh thử vẽ hình chữ nhật có kích thước 297x210 từ bản vẽ khác (của mình), rồi copy hình chữ nhật đó vào bản vẽ của người ta rồi đo thử xem sao???

Muốn biết kích thước bản vẽ của người ta có bị edit hay không, anh xem trong này: http://www.cadviet.com/forum/topic/43524-kich-thuoc-bi-edit-lam-the-nao-de-tro-lai-kich-thuoc-that/

ok khá hay cám ơn bác nhiều... :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo