Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
thichchemgio

Cho em hỏi về in trong Cad

Các bài được khuyến nghị

Em đã đặt các layer với các lineweight khác nhau rồi, cho em hỏi khi ra hàng in thì làm thế nào để in được theo các lineweight mà em đã đặt ở nhà. Vì bọn hàng in ở ngoài nó cứ chỉnh layer loạn cả lên T_T

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Em đã đặt các layer với các lineweight khác nhau rồi, cho em hỏi khi ra hàng in thì làm thế nào để in được theo các lineweight mà em đã đặt ở nhà. Vì bọn hàng in ở ngoài nó cứ chỉnh layer loạn cả lên T_T

Khi dùng lênh in bạn vào phần đặt nét và chọn toàn bộ các màu ( Shift + End) rồi chọn "Use object Linewieght" trong lục Linewieght.

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cac bạn cho mình hỏi có cách nào in diều chỉnh độ đậm của point khi in ra ko, point style chỉ là dấu chấm.

ta có thể đặt độ đậm của nó............thông thường thì máy in ngày nay thường có chế độ nhận diện SW"style weight "theo màu săc...........khi bạn tạo lớp thì nên để default trong SW và vẽ dường nét theo màu sắc...........khi in ấn.............thằng nào thích đậm thì ae bảo nó................nói trước với các bạn là bọn hàng in đôi khi không biết gì đâu............em làm 5 cái đồ án rồi mà in lại hoài................mình nên đứng coi chúng làm việc mà bảo các ac trong quán cho đỡ tốn tiền...........

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Vụ in theo màu thì em mới gặp trường hợp này:

Chả là cái máy in khổ A3 của phòng em hiệu Canon bị hỏng, xếp cho mua máy mới loại HP. Trước nay em in theo màu thì xài máy Canon rất ổn, từ khi thay máy mới HP thì nét nào in ra cũng bị mảnh hơn một chút, vậy là em phải chỉnh lại PlotStyle.

Thành ra khi mình in nháp ở nhà so với khi in ở hàng thì cũng khó nói sao cho chuẩn lắm!

Không biết ý em như vậy có phải không?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo