Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
sv_nuce

Lệnh superhatch sử dụng như thế nào?

Các bài được khuyến nghị

sv_nuce    1

Em đọc trên diễn đàn thấy có bác viết là lệnh superhatch có thể tạo mẫu hatch từ block và ảnh. Em cũng đã thử rồi nhưng chưa sử dụng được. Lệnh hay như vậy không biết dùng thì tiếc quá. Vậy bác nào biết thì chỉ giúp dùm với. Thanks các bác trước.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
haanh    1.586
Em đọc trên diễn đàn thấy có bác viết là lệnh superhatch có thể tạo mẫu hatch từ block và ảnh. Em cũng đã thử rồi nhưng chưa sử dụng được. Lệnh hay như vậy không biết dùng thì tiếc quá. Vậy bác nào biết thì chỉ giúp dùm với. Thanks các bác trước.

Bác đọc ở đâu có phải trong bài viết này ko? Bác thử thao tác lại xem sao vướng đâu hỏi đó

SUPER HATCH, Tạo Hatch theo ý muốn

http://www.cadviet.com/forum/index.php?showtopic=2391

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
sv_nuce    1
Bác đọc ở đâu có phải trong bài viết này ko? Bác thử thao tác lại xem sao vướng đâu hỏi đó

SUPER HATCH, Tạo Hatch theo ý muốn

http://www.cadviet.com/forum/index.php?showtopic=2391

Thế haanh ơi. Mình làm được rồi. Nhưng có một thắc mắc mới nảy sinh. Mình muốn điều chỉnh khoảng cách giữa các block mình chèn vào làm mẫu vật liệu. Trong lệnh Superhatch có làm được không vậy?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
haanh    1.586
Thế haanh ơi. Mình làm được rồi. Nhưng có một thắc mắc mới nảy sinh. Mình muốn điều chỉnh khoảng cách giữa các block mình chèn vào làm mẫu vật liệu. Trong lệnh Superhatch có làm được không vậy?

Bác xem thêm bài viết này? Ko hiểu câu hỏi của bác ? Muốn có khoảng các đều thử dung Array xem sao

Hai mẫu hatch rất đẹp...

http://www.cadviet.com/forum/index.php?sho...d&pid=17625

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
alvaro    11

Làm được bác ạ, khi hiện dòng lệnh Specify block [ Extents ] First coner <magenta rectang >: bác quét chọn rectang lớn hơn cái mặc định màu hồng bao quanh bock > khoảng cách nó sẽ giãn ra sau khi superhatch.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
sv_nuce    1
Làm được bác ạ, khi hiện dòng lệnh Specify block [ Extents ] First coner <magenta rectang >: bác quét chọn rectang lớn hơn cái mặc định màu hồng bao quanh bock > khoảng cách nó sẽ giãn ra sau khi superhatch.

Bác alvaro nói đúng ý mình rồi đó. Cám ơn bác nha!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo