Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
trungkien_hatangdothi

có lệnh nào xuất text của Word ra Cad (mà không bị nền trắng)???

Các bài được khuyến nghị

Các bác cho e hỏi có cái lệnh hay List nào mà khi mình muốn xuất 1 đoạn văn bản từ Word sang Cad, tức là sau khi Copy cái đoạn văn bản từ W sang Cad nó sẽ có 1 nền màu trắng ở dươis giờ mình sẽ dùng lệnh hay List để tạo cho đoạn văn bản đó chuyển thành Text của Cad (mất nền trắng và thành đối thượng của Cad luô)

Bác nào biết chỉ giúp e với!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Các bác cho e hỏi có cái lệnh hay List nào mà khi mình muốn xuất 1 đoạn văn bản từ Word sang Cad, tức là sau khi Copy cái đoạn văn bản từ W sang Cad nó sẽ có 1 nền màu trắng ở dươis giờ mình sẽ dùng lệnh hay List để tạo cho đoạn văn bản đó chuyển thành Text của Cad (mất nền trắng và thành đối thượng của Cad luô)

Bác nào biết chỉ giúp e với!

Bôi đen đoạn văn bản trong Word -> Nhấn Ctrol+C -> Qua CAD -> Chọn menu Edit trên thanh công cụ -> Chọn Paste Special -> Hiện lên hộp thoại Paste Special -> Chọn AutoCAD Entities -> OK.

PS : Avartar của bạn ghê quá. nên thay đi thì hơn :cheers:

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Dùng chức năng paste special của acad

copy ở Word, sang cad vào edit / paste special / chọn paste kiểu text bạn sẽ dc như mong muốn

Ặc!!! Bác Tue lai nhanh hơn em một bước rồi :cheers:

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo