Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
kdt502

Di chuyển trong autocad

Các bài được khuyến nghị

kdt502    0

Mình mới học autocad có một thắc mắc mong mọi người giúp đỡ:

mình muốn kết hợp cái bàn tay (pan) với con trỏ ( 2 đường vuông góc với cái ô vuông ở trong) để di chuyển nhịp nhàng hơn thì phải vô đâu chỉnh vậy (đang dùng cad 2005). Thank!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
kdt502    0

ý mình là khi muốn di chuyển sang bên trái hoặc bên phải thì phải kích vô cái pan, sau đó kéo thì nó mới di chuyển ra được những vị trí đó, rùi lại phải ấn esc để trở về chế độ vẽ, bây giờ mình muốn kết hợp 2 cái luôn vừa di chuyển, vừa vẽ (không phải ấn esc mỗi lần ấn vô pan).

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
oishisnack    2

Ok. có vẻ di chuyển tiện hơn rùi, nhưng bạn biết cách nào kết hợp luôn ko như trong clip hướng dân này nè: https://www.youtube.com/watch?v=FtTqmkWZcVM, mình thấy nó hiện bàn tay bên trong cái con trỏ và di chuyển rất nhanh. THANK!

khi bạn nhập lẹnh và thực hiện lệnh vẽ thìvaaxnx có thể kết hợp với nhấn con lăn chuột để di chuyển màn hình mà. ko mất lênh dang thực hiện đây mà lo.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo