Đến nội dung

Hình ảnh

Học Autocad bắt đầu từ đâu ?

• Please log in to reply
2 replies to this topic

#1 suxedung

suxedung

biết pan

• 7 Bài viết
Điểm đánh giá: 1 (bình thường)

Đã gửi 16 July 2014 - 08:30 PM

Chào các anh/chị ! :)

Em hiện đã tốt nghiệp cao đẳng công nghệ thông tin, chuyên ngành thiết kế Web. Nhưng hiện tại không kiếm được việc làm. Một phần trình độ còn yếu với lại hơi ngu tiếng Anh nên cho dù làm Freelance cũng không mấy đồng.

Em hiện ở dưới Bình Dương, thấy ở đây tuyển nhiều nhân viên vẽ Autocad thiết kế nội thất, thiết kế bao bì,... Nên giờ em định học AutoCad để mong kiếm một công việc ổn định ( chứ thất nghiệp lâu nay đói khổ quá :wacko:  ). 
Hiện em đã cài và actived chương trình Autocad 2007 trên máy rồi. Giờ em phải làm gì tiếp theo?
Cần học những môn gì, những thứ gì để có thể vẽ được bản vẽ, đọc được bản vẽ,... túm lại là đi làm chuyên nghiệp được ạ ?
p/s: Em cũng định đi tới trung tâm học lấy một khóa, nhưng em muốn tự học trước sau đó mới vào trung tâm học. Lúc đó mới biết và hỏi thầy, hỏi cô khai thác hết kiến thức của họ được ( cho đáng tiền học :D ). Chứ giờ mà vô trung tâm liền ngu ngu , ngơ ngơ nói gì biết đó, ko biết hỏi gì thì phí lắm.
Em xin hết và xin chân thành cảm ơn ạ ! 

• 0

#2 pandblue

pandblue

biết pan

• 6 Bài viết
Điểm đánh giá: 0 (bình thường)

Đã gửi 16 July 2014 - 09:11 PM

bác lên youtube xem mấy video tutorial cad. nhìn nó nó làm rồi làm theo. :))) chỗ nào ko hiểu thì tua lại.khó quá thì để chậm 0.5 thôi.cứ làm theo nó nhiều thì quen tay thao tác nhanh hơn thôi :)))  cad học cơ bản thì nhanh lắm :3

Chúc bác học tốt sớm tìm dc việc :)

• 0

#3 haanh

haanh

biết lệnh adcenter

• 2875 Bài viết
Điểm đánh giá: 1554 (rất tốt)

Đã gửi 16 July 2014 - 10:23 PM

Chào các anh/chị ! :)

Em hiện đã tốt nghiệp cao đẳng công nghệ thông tin, chuyên ngành thiết kế Web. Nhưng hiện tại không kiếm được việc làm. Một phần trình độ còn yếu với lại hơi ngu tiếng Anh nên cho dù làm Freelance cũng không mấy đồng.

Em hiện ở dưới Bình Dương, thấy ở đây tuyển nhiều nhân viên vẽ Autocad thiết kế nội thất, thiết kế bao bì,... Nên giờ em định học AutoCad để mong kiếm một công việc ổn định ( chứ thất nghiệp lâu nay đói khổ quá :wacko:  ). 
Hiện em đã cài và actived chương trình Autocad 2007 trên máy rồi. Giờ em phải làm gì tiếp theo?
Cần học những môn gì, những thứ gì để có thể vẽ được bản vẽ, đọc được bản vẽ,... túm lại là đi làm chuyên nghiệp được ạ ?
p/s: Em cũng định đi tới trung tâm học lấy một khóa, nhưng em muốn tự học trước sau đó mới vào trung tâm học. Lúc đó mới biết và hỏi thầy, hỏi cô khai thác hết kiến thức của họ được ( cho đáng tiền học :D ). Chứ giờ mà vô trung tâm liền ngu ngu , ngơ ngơ nói gì biết đó, ko biết hỏi gì thì phí lắm.
Em xin hết và xin chân thành cảm ơn ạ ! 

1-Nguyên nhân không kiếm được việc làm anh đã tự biết rồi: "Một phần trình độ còn yếu với lại hơi ngu tiếng Anh" =>> Phải tìm cách nâng cao trình độ và bớt ngu tiếng Anh đi!

2- Học AutoCAD mong kiếm được việc làm ổn định với nghề nghiệp:"nhân viên vẽ Autocad thiết kế nội thất, thiết kế bao bì" =>> Anh phải tìm hiểu kỹ, ngoài việc thành thạo  vẽ AutoCAD nhà tuyển dụng còn đính kèm thêm những điều kiện gì khác; hay chỉ đơn thuần cần tuyển lao động tự do biết vẽ AutoCAD???

Hiện tại ở Bình Dương họ đang tuyển nhiều, đến khi anh học xong người ta không tuyển nữa, anh tính sao???

Theo Dân trí hiện nay, cả nước có hơn 162.000 cử nhân, thạc sĩ thất nghiệp: Đây là số liệu được Bộ LĐTB&XH, Tổng cục thống kê và Tổ chức lao động quốc tế (ILO) đưa ra sáng 1/7, trong Hội thảo công bố bản tin cập nhật thị trường lao động Việt Nam số 2, quý 2/2014. Theo đó, tình trạng nhân lực trình độ ĐH thất nghiệp vẫn tăng nhanh.

Nguồn: http://dantri.com.vn...hiep-894850.htm

Túm lại:

A- Ý tưởng học "AutoCad để mong kiếm một công việc ổn định" hơi bị "Dế mèn phưu lưu ký"!

B- Mảnh đất công nghệ thông tin vẫn còn hoang hóa nhiều, vậy mà anh tính chuyển bỏ nghề  thiết kế Web thì hơi bị phí của giời!

C-

Họ quảng cáo khá hấp dẫn, anh thử vào đây:

http://daotaolaptrin...ng-cao-o-ha-noi

Tìm hiểu xem sao???

Chúc anh gặp nhiều may mắn và có một công việc làm ổn định!

• 0

“Sống trong đời sống cần có một tấm lòng / Để làm gì em biết không ? / Để gió cuốn đi, để gió cuốn đi...”