Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
kimnguyen021093

thắc mắc về dim

Các bài được khuyến nghị

Hoan1111    694

Theo em thì Standard chỉ giống ISO-25 khi bấm chọn ISO...chỉ khác nhau về cách thể hiện (hình thức bên ngoài), giống như việc sơn đỏ hay sơn xanh lên gỗ, chỉ khác nhau về mầu mè , còn nội dung bên trong không thay đổi...nên các cụ mới bảo: TỐT GỖ HƠN TỐT NƯỚC SƠN! :) :) :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
hiepttr    523

Hoằn gặp phải GS hỏi xoáy đáp xoay rồi :D

Mình nghĩ đây là 1 loại cầu hỏi có ý:

"How to create a new dimension style ?"

:D :D :D

@kimnguyen021093: Bạn bấm D >>> enter rồi lật tung lên để tìm cách tạo ra nó hoặc nếu nhác, mở 1 BV có chứa chú iso-25, Ctrl+C 1 chú dim đó >>> Ctrl + V sang BV hiện tại bạn đang cần.

p/s:Đúng ko cần khen, sai cứ ném đá :D :D :D

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Hoan1111    694

Em nhớ chắc như cục gạch rằng AutoCAD đời cũ, cài đặt xong đã thấy nó mặc định sẵn kiểu dim ISO-25.

AutoCAD2013 em mở ra thấy nó mặc định là sẵn kiểu dim Standar nhưng lại mặc định kiểu bấm chọn Hozizontal >>> Đó là lý do em viết :"Theo em thì Standard chỉ giống ISO-25 khi bấm chọn ISO"

Nếu "mở 1 BV có chứa chú iso-25, Ctrl+C 1 chú dim đó >>> Ctrl + V sang BV hiện tại bạn đang cần." như anh nói mà cái thằng cu Dim"iso-25" nó không bấm chọn ISO Stantdar thì em cho rằng đó không phải là mong muốn của chủ thớt!

Chủ thớt hỏi xoáy trôn ốc, em trả lời thẳng mực Tầu luôn! Có thể đúng có thể sai,  song dù đúng hay sai em cũng vén môi lên cười như nhau :) :) :) , chứ không bao giờ buồn vì mình đã trả lời sai, anh Hiệp ạ!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cám ơn hai anh nhiều lắm nhưng chắc hai anh không hiểu ý của em. em đã hiểu vấn đề là do lúc chọn bảng vẽ mẫu thì em lại chọn acad.dwt(tức là đơn vị là inches thì có cái chuẩn là standard ) còn acadiso.dwt(tức là đơn vị là m  thì chuẩn là iso-25)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo