Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
qtc1096

giúp lỗi cad 2010

Các bài được khuyến nghị

Các bạn xem giúp mình cái này với, cứ mỗi lần bật 1 bản vẽ la nó hiện ra cài này, đến là khó chịu.Chót dùng cad 2010, mà nó lại ssave dạng đời mới.quay lại cad cũ không mở được.

-Thứ nhất là bạn vào options mục open and save và để tự động lưu file ở đuôi cad thấp hơn.

-Thứ 2 có lẽ là bạn cài cad thiếu phần VBA nên bị như thế.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Các bạn xem giúp mình cái này với, cứ mỗi lần bật 1 bản vẽ la nó hiện ra cài này, đến là khó chịu.Chót dùng cad 2010, mà nó lại ssave dạng đời mới.quay lại cad cũ không mở được.

+Autocad 2010 không cài đặt sẵn VBA nó yêu cầu bạn download về và cài đặt .Bạn download tại đây

+Bạn có thể thiết lập để hệ thống lưu với định dạng cad 2007 hoặc 2004.Bạn gõ OP enter chọn tab Open and Save chọn save as Autocad 2007 hoặc 2004.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
+Autocad 2010 không cài đặt sẵn VBA nó yêu cầu bạn download về và cài đặt .Bạn download tại đây

+Bạn có thể thiết lập để hệ thống lưu với định dạng cad 2007 hoặc 2004.Bạn gõ OP enter chọn tab Open and Save chọn save as Autocad 2007 hoặc 2004.

Cảm ơn các bạn đã giúp, thực sự mình muốn nó ở định dang cao(2010.dwg) có thể bảo vệ bản vẽ, đòi hỏi người xem phải co cad đời cao khi copy tặc file.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

nếu bác thích bảo vệ bản vẽ thì có nhiều cách mà, đâu nhất thiết phải là lưu với định dạng của CAD 2010 bác ạh, vì ko phải cấu hình mấy nào cũng chạy được CAD 2010 cả...như thế thì chơi nhau quá .:mellow:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cảm ơn các bạn đã giúp, thực sự mình muốn nó ở định dang cao(2010.dwg) có thể bảo vệ bản vẽ, đòi hỏi người xem phải co cad đời cao khi copy tặc file.

Không rõ cái tiện ích 'xem mọi đời CAD' đã cập nhật CAD2010 chưa vậy?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

nó báo là bạn thiếu VBA(rất có ích) đó, bạn hãy tải VBA về và cài đặt là hết bị liền

Link Hướng dẫn

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
nó báo là bạn thiếu VBA(rất có ích) đó, bạn hãy tải VBA về và cài đặt là hết bị liền

Link Hướng dẫn

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Đúng là thiếu cái VBA ấy thật, nhưng khi chạy cad 10 máy mình mở khá lâu. Sau mình cài trình duyệt symatec quét vius thì nó quét được khá nhiều vius do cái VBA tạo ra và chạy cad10 không có câu lệnh báo lỗi ở comand.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo