Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
kingsize

Nhờ anh em giúp về lệnh SC

Các bài được khuyến nghị

kingsize    0

Mình có 1 file cad

Trong file cad mình có nhiều đối tượng

giờ mình muốn tăng kích thước của các đối tượng đó lên 2,5 lần, nhưng ý mình muốn là không làm thay đổi vị trí của các đối tượng đó so với những đối tượng khác.

(lúc mình chọn các đối tượng và nhập lệnh SC và nhập 2.5 thì khoảng cách của chúng cũng tăng lên 2.5 lần luôn)

cảm ơn mọi người

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
kingsize    0

Mình có cái file mặt bằng đó, giờ mình muốn tăng kích thước của tất cả trụ nước và tên của trụ nước ở trong file đó lên 2,5 lần, mà không thay đổi vị trí của các trụ nước trong file đó, mình không thể làm thư công từng cái đc vì mình có rất nhiều cái như vậy cả trăm file như vậy nên cần cách làm nhanh

cảm ơn all mọi ngườihttp://www.cadviet.com/upfiles/3/134118_vidu.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ketxu    2.649

Một ví dụ điển hình cho sự cố đáng tiếc khi vẽ một tập hợp đối tượng xuất hiện rất nhiều trên bản vẽ nhưng lại không chịu tạo BLOCK

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
kingsize    0

Một ví dụ điển hình cho sự cố đáng tiếc khi vẽ một tập hợp đối tượng xuất hiện rất nhiều trên bản vẽ nhưng lại không chịu tạo BLOCK

umh. giờ bó tay hả anh, bản vẽ này bên kia chuyển qua, chứ không phải tụi em vẽ, vậy mói nói, không có layer va block rõ ràng  hic hic

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ketxu    2.649

Chữa cháy thì được. Tối về mình sẽ giúp bạn, với điều kiện "cái trụ nước" phải có hình dáng cố định như vậy, thì mới biết cách lần ra nó trong một đống đối tượng

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
kingsize    0

Chữa cháy thì được. Tối về mình sẽ giúp bạn, với điều kiện "cái trụ nước" phải có hình dáng cố định như vậy, thì mới biết cách lần ra nó trong một đống đối tượng

đúng rồi anh nó cố định vậy mà.

em co 10file vậy ak. anh có cách làm em hậu tạ sau. thank

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

nhờ các bác giúp e tí...rõ là khi e mở cad 2007 ra thì nó hiện lên thông báo như trong hình 1, sau đó nó hiện lên con chuột trong cad như trong hình 2. Bác nào biết cách sửa chỉ zùm e..e đã gỡ và cài lại nhiều lần rồi nhưng vẫn bị lỗi này..e cảm ơn các bác nhiều134123_l.png134123_untitled.png

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ketxu    2.649

đúng rồi anh nó cố định vậy mà.

em co 10file vậy ak. anh có cách làm em hậu tạ sau. thank

H mới để ý, mình chưa hiểu hết câu giữ nguyên khoảng cách với tên trụ là ntn :) . Tên trụ chỗ có chỗ không, định thay thành block giúp bạn n e là quá khó rồi :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
dattran    0

khi có một chi tiết xuất hiện nhiều lần thì cần tạo block đúng không các anh? chỉnh sửa block là tất cả các chi tiết đều thay đổi theo?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
vuongvjpnd    2

Mình có cái file mặt bằng đó, giờ mình muốn tăng kích thước của tất cả trụ nước và tên của trụ nước ở trong file đó lên 2,5 lần, mà không thay đổi vị trí của các trụ nước trong file đó, mình không thể làm thư công từng cái đc vì mình có rất nhiều cái như vậy cả trăm file như vậy nên cần cách làm nhanh

mình down file về nhưng mở file không thấy gì, khi đã trót không đóng block, mình thường hay chữa cháy trên layout!!!!!!! :P, thay đổi tỷ lệ dễ dàng hơn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo