Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
tranthach.vtv.vn@gmail.com

Gửi diễn đàn: giúp đỡ cách cài lệnh TRACE trong Autocad 2012

Các bài được khuyến nghị

Vấn đề: Với Cad 2008 không có lệnh Trace trong Command Alias Editor(acad.pgp-Auto CAD Alias Editor) nhưng khi                             thực hiện lệnh vẫn được. Nhưng ở Cad 20012 không có lệnh  Trace nhưng khi thực hiện lệnh không thực                               hiện được lệnh!

Kèm theo File chi tiết bản Word + hình vẽ minh họa

- Rất mong các PR giúp đỡ mình cụ thể và chi tiết rõ ràng vấn đề này.  EMAIL: tranthach05@gmail.com

- Mình dùng nhiều lệnh đó cho các đường Line, ML(song song có độ dày của đường). Mong các pr giúp đỡ.Xin trân thành cảm ơn!

lưu ý: dùng nhiều lệnh đó cho các đường line, ml( song song có độ dày của đường)

http://www.cadviet.com/upfiles/3/126268_

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
ketxu    2.649

Redefine -> Trace, sau đó sử dụng bình thường

Bạn gửi câu hỏi mà trông bài như bài quảng cáo vậy :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn nói cụ thể rõ hơn chút được không bạn ?! "Redefine -> Trace, sau đó sử dụng bình thường" . Mình chưa hiểu ý Bạn !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thực hành liền, Mình hiểu ý Bạn rồi và đã làm được. Àh Bạn cho Mình hỏi: Tại sao phải:

- Nhập lệnh REDEFINE, Enter

- Nhập lệnh TRACE, Enter

Thì mới thực hiện được vậy Bạn ?! Trình độ Mình còn kém mà !

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
nhoclangbat    382

ah đoán mò, có thể với cad đời thấp thì lệnh trace định nghĩa của nó giống với tên gọi lệnh, với cad đời cao hơn nó đã đc định nghĩa lại nên bạn đánh nó ko hỉu, nếu bạn ko dùng lệnh redefine thì cũng có cách khác gọi nó ra đó là thêm dấu "." trước lệnh để gọi định nghĩa nguyên thủy hay có thể gọi là cái góc của lệnh đó thì cad sẽ hiểu, lệnh redefine có tác dụng trả lại lệnh nguyên thủy của nó ^^

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

ah đoán mò, có thể với cad đời thấp thì lệnh trace định nghĩa của nó giống với tên gọi lệnh, với cad đời cao hơn nó đã đc định nghĩa lại nên bạn đánh nó ko hỉu, nếu bạn ko dùng lệnh redefine thì cũng có cách khác gọi nó ra đó là thêm dấu "." trước lệnh để gọi định nghĩa nguyên thủy hay có thể gọi là cái góc của lệnh đó thì cad sẽ hiểu, lệnh redefine có tác dụng trả lại lệnh nguyên thủy của nó ^^

Bạn giải thích rất hay. cám ơn bạn nhé...............................

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo