Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
amateurday

Ưu tiên mở file bằng cad2008 khi máy cài nhiều ACAD

Các bài được khuyến nghị

máy em cài cad08, cad00, em có 1 bản word chứa file cad, làm sao để khi edit bản cad trong word thì nó sẽ ưu tiên dùng cad08 để mở. cad00 không đọc được bản vẽ đó. thank các bác

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
máy em cài cad08, cad00, em có 1 bản word chứa file cad, làm sao để khi edit bản cad trong word thì nó sẽ ưu tiên dùng cad08 để mở. cad00 không đọc được bản vẽ đó. thank các bác

Bạn sẽ mở được với điều kiện là file CAD đó bạn lưu ở CAD2000

Bạn mở Explorer -> Chọn file CAD của bạn -> Kích phải chuột -> Chọn Properties -> Hiện hộp thoại Properties -> Chọn Change -> Hiện lên hộp thoại open with -> Chọn Browse -> Chọn tới tập tin acad.exe. cụ thể là ở đường dẫn

C:\Program Files\AutoCAD 2000

-> open -> OK -> OK

Chúc thành công :mellow:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
các bác đâu hết rồi. không ai júp đuợc em à

Hì hì,

Cái nè ngộ h63ng bít à nha. Ngộ có nhõn bản cad2004 nên chả biết cáo CAD2000 và cad2008 nó tròn méo ra răng. Các bác khác ra tay cứu giúp đê ê... ê...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn sẽ mở được với điều kiện là file CAD đó bạn lưu ở CAD2000

Bạn mở Explorer -> Chọn file CAD của bạn -> Kích phải chuột -> Chọn Properties -> Hiện hộp thoại Properties -> Chọn Change -> Hiện lên hộp thoại open with -> Chọn Browse -> Chọn tới tập tin acad.exe. cụ thể là ở đường dẫn

C:\Program Files\AutoCAD 2000

-> open -> OK -> OK

Chúc thành công :mellow:

bác Tue hiểu nhầm ý em rồi. file cad này được 1 ng nào đó copy qua word, khi mình double click vào hình thì tự động vào cad để edit, cụ thể của em là nó vào cad2000, nhưng có lẽ file này làm từ cad mới hơn vì nó báo không phải của version này (2000), bây jờ muốn chỉnh sửa được thì phải vào 2008, nhưng hắn cứ mặc định vào bằng 2000.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
bác Tue hiểu nhầm ý em rồi. file cad này được 1 ng nào đó copy qua word, khi mình double click vào hình thì tự động vào cad để edit, cụ thể của em là nó vào cad2000, nhưng có lẽ file này làm từ cad mới hơn vì nó báo không phải của version này (2000), bây jờ muốn chỉnh sửa được thì phải vào 2008, nhưng hắn cứ mặc định vào bằng 2000.

bác nào giúp em í

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
bác nào giúp em í

Bạn mở cad 2008 trước rồi mới click vào "hình cad" trên bản word sau. Cad 2008 sẽ mặc định mở nếu bạn đã mở và save 1 file cad nào đó bằng cad 2008 ở lần gần thời gian hiện tại nhất

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn Click chuột phải vào 1 file CAD bất kỳ >> Open with >> Choose program >> Click vào biểu tượng CAD 2008 và cả vào ô Always use the selected...... >> OK là xong

Nếu trong Open with bạn chưa có Program CAD 2K8 thì bạn Click Browse chọn đường dẫn đến file chạy cad2008.exe để thêm vào Open with.

Lần sau khi click vào bất cứ file cad nào nó cũng chạy với cad 2k8.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bạn se có ưu tiên: nếu ngày hôm qua hay tước đó bạn mở cad nào thì khi mở file bạn lên cad đó

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo