Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
thanhnm.vt

Lỗi không coppy từ file này sang file khác được

Các bài được khuyến nghị

Chào mọi người!

Xin phép cho mình hỏi chút, mình đang có 1 file cad và muốn coppy 1 phần cần thiết sang file cad mới theo thao tác như mọi khi là Ctrl + c, Ctrl + Tab, Ctrl + v nhưng với file cad này thì lại không đc nhưng nó cũng ko báo lỗi gì chỉ. Mọi người ai biết giúp đỡ mình với. Cảm ơn các bạn đã quan tâm chia sẻ kinh nghiệm.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Mặc định trong bản vẽ phải có ít nhất 1 layout , khi bạn xoá layout 1 thì nó lại sinh ra 1 layout mới cùng tên, bạn tưởng không xoá đc nhưng layout mới ko ảnh hưởng việc ctr-c.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình dùng quen cad 2007, đã thử cách của bạn nhưng không paste được, thử trên cad 2012 thì paste bình thường (không cần xóa layout), bạn kiểm tra dùm nhé. Thanks.

P/S: paste vào trên bản vẽ này hay paste vào bản vẽ khác cũng không được.

http://www.cadviet.com/upfiles/3/121048_cannot_paste.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ctr-c và ctr-v lệ thuộc nhiều vào version cad. File của bạn có cái proxy object chắc là do vẽ bằng phần mềm khác rồi chuyển sang dwg. Cái gì cad không biết gọi là đối tượng gì thì nó gọi là proxy. Đời cad 2007 chưa xử lý đc cái này thì đời sau 2012 xử lý đc.

Còn có 1 cách khác là bạn export sang file đuôi dgn của microtation, sau đó import lại vào file dwg mới thì sẽ copy đc.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Vì một số lí do nên dự án ưu tiên sử dụng cad 2007

@pphung183: file bạn gửi ok, tuy nhiên không biết bạn xử lý bằng cách nào? vì mình có cả ngìn bản vẽ tương tự thế này.

@Tot77: câu trả lời của bạn giúp mình hiểu thêm về proxy

Qua các câu trả lời của 2 bạn thì mình nghĩ là sử dụng cad 2012 để xử lý là tối ưu nhất
Thanks.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nếu bạn dùng Cad 2012 xử lí Ok thì tôi ko còn ji để nói, bời mục đích cuối cùng là xử lí những lỗi gây khó chịu dù bằng phương pháp ji :). Tôi chỉ dùng Cad 2008 :lol:

• Vote tăng 4

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình thì thỉnh thoảng gặp bản vẽ chỉ có 1 vài polyline không Copy sang bản vẽ khác được. Explode nó ra rồi Join lại thì lại Copy được. Cũng chẳng hiểu vì sao.

Và vấn đề lớn nhất là cái Polyline này nó nằm lẫn trong các Polyline bình thường khác. Phải rất vất vả để tìm được nó.

Không biết có bác nào mắc phải trường hợp này không?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tôi nghĩ  1 vài Polyline không bình thường (proxy object) đó là do phần mềm khác tạo ra, Cad đời cao (2012 trở lên) chắc đã đồng bộ hóa với proxy object nên có thể copy, paste. Cad đời thấp (2008 như tôi) chưa làm được điều này nên phải dùng chiêu xử lí nó thui :lol:

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tôi nghĩ  1 vài Polyline không bình thường (proxy object) đó là do phần mềm khác tạo ra, Cad đời cao (2012 trở lên) chắc đã đồng bộ hóa với proxy object nên có thể copy, paste. Cad đời thấp (2008 như tôi) chưa làm được điều này nên phải dùng chiêu xử lí nó thui :lol:

Trước mình dùng CAD 2005 với 2013. Giờ thì 2009 và 2013, thỉnh thoảng vẫn dính.  :blink:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo