Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
bloodknight151

[Xin Lisp] Xóa linetype

Các bài được khuyến nghị

Do trình độ có hạn và mày mò không thành công autolisp mà đang cần gấp nên bác nào hảo tâm viết giùm e cái lisp, nội dung là xóa hết tất cả linetype cứng đầu bất chấp nó có tồn tại trong object được không ạ? (kể cả xóa luôn object đó cũng không sao). E xin chân thành cám ơn!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

1). Nhờ bạn gởi bản vẽ lên.

2). Nhờ bạn định nghĩa "Linetype cứng đầu" giùm tí. Tôi thấy Linetype nào cũng đáng yêu cả mà. 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Dường như Cad 2015 đã tích hợp lệnh Dgnpurge để xóa Linetype không cần thiết :) ... Tôi cổ hủ rồi không theo kịp thời đại :D

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đây ạ, e up  lại cad 07 cho chắc, thanks bạn nhoclangbat nhiều nhé!

http://www.cadviet.com/upfiles/3/99937_filemau_3.dwg

Mò giúp bạn suốt buổi, tìm được vài cách, nhưng áp dụng với bản vẽ của bạn thì đều thất bại. Rất tiếc là không thể giúp được, đành hóng vậy.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn kết hợp các cách sau, thứ tự có thể tuỳ bạn, đây là 1 thứ tự tham khảo và xử lý được với file bạn đưa lên :

- Linetype ->Chọn ByLayer và Set nó làm Current

- Lệnh Purge và tích vào mục Automatically Purge Orphaned Data với CAD 2015. Cad thấp hơn thì bạn tìm bản DGN Hot Fix trên trang chủ Autodesk (dưới dạng Module Net). 

- Lệnh Laytrans -> Load lại chính file CAD này -> Map Same -> Translate -> Translate Only

- Wblock -> Entire Drawing -> Lưu ra file mới

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

AutoCAD 2010

Chuyển LineType về ByLayer, chuyển Layer về 0 text style và dim style về standard > purge > xóa layer Defpoint và kich thuoc (LayDel)

Save As thành dxf (R12) > mở lên > Purge > còn lại 1 line type save dxf (R12)

bằng Notepad tìm mấy cái tên line type còn lại xóa xóa từ dòng LTYPE -> LTYPE (hoặc ENDTAB)

mở lại bằng CAD -> done.

Good luck!

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình đã làm giống Detailing chỉ còn 1 Ltype cứng đầu... Việc mở Notepad file dxf để can thiệp vào bản vẽ là hết sức cẩn thận... Nhưng đây là file trống chỉ xóa Ltype nên cách của bạn khả thi :D . Thanks!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nhà mất mạng mấy hôm nay, rất cám ơn sự giúp đỡ nhiệt tình của các bác. e đã làm theo 2 cách trên và rất oke, tuy nhiên việc xử lý trực tiếp trên bản vẽ mà không qua các quy trình save ra file dxf và write lock là ko thể sao ạ? tại đôi khi tự nhiên e cop một số thư viện qua bên file mới nặng 7,8mb thì lại dính lũ linetye này. Nếu như write lock và save ra file cad mới thì 1 số dynamic block bị lỗi 1 số thuộc tính bên trong. Điều đó là tối kỵ trong công việc của e :(

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo