Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
thattinh0305

Vẽ đường thẳng!

Các bài được khuyến nghị

Mấy bác hộ e tí! Chỉ e cách vẽ đường thẳng tiếp xúc với đường tròn và hợp với đường thẳng cho trước 1 góc 20 độ.

đường thẳng và đường tròn như trong hình

thanks!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

He he. Cái này mình cũng chưa học lệnh. Cái này vẽ móc cần cẩu. Bạn xem lại toàn bộ các đường kính và bán kính đi, sẽ làm được mà. 

Mình ngôi ngâm cứu mãi không ra!  :mellow:  :mellow:  :mellow:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

đề bài của bác có kích thước đầy đủ, còn để bài của e thiếu một số kích thước nên không vẽ được. kaka

104473_ffffffddd.png-phải bạn đang mún vẽ cái hình ni ^^

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Hoan1111    694

Cảm ơn anh Nhóc vẫn còn nhớ đến bài viết của em @ Hoằn! :) :) :)

Nguyên tắc của bài tập vẽ các đường cong nối là các cung cong tiếp xúc trong hoặc ngoài với cung cong khác và cung cong phải tiếp tuyến với đường thẳng,

Nguyên tắc ghi kích thuơc là phải ghi đúng, đủ, không thừa không thiếu, để người khác có thể dựng được hình trên máy tính và dựng được thủ công bằng tay trên giấy vẽ

Tuy nhiên tiêu chuẩn vẽ kỹ thuật cũng "không cấm việc ghi thiếu kích thuớc"  nhưng bắt buộc phải vẽ đúng tỷ lệ tiêu chuẩn, để phòng khi ghi thiếu kích,  người khác  có thể tự đo bản vẽ để xác định kích thuớc thiếu

Hình của anh ghi thừa kích thuớc 52.0 , ghi thiếu các kích thuớc em ghi bổ xung chữ mầu đỏ. Riêng góc 20°C  em sửa lại thành 19°C

(Lý do để em bổ xung , xoá bỏ và sửa kích thước, chắc anh hiểu chứ??? Có rất nhiều cách ghi kích thước, hình trên chỉ là 1 ví dụ)

Chốt lại: Cái móc... cống của anh có thể dựng hình ngon như húp nước mắm  bằng thước kẻ bút chì và compa trên giấy vẽ!

Nguồn: http://www.cadviet.com/forum/topic/104726-cac-bac-xem-giup-em-ban-ve-nay-em-thay-no-khong-on-ve-van-de-kich-thuoc/

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Namvanvo    42

Mấy bác hộ e tí! Chỉ e cách vẽ đường thẳng tiếp xúc với đường tròn và hợp với đường thẳng cho trước 1 góc 20 độ.

đường thẳng và đường tròn như trong hình

thanks!

Line (enter)>>Tan (enter) >>pick chon tren duong tron @110<110 (enter) :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo