Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
nguytini

win 8.1 cài autocad 2013 bị lỗi

Các bài được khuyến nghị

nguytini    4

có bác nào sử dụng máy win 8.1 không.

tình hình e vừa cài win 8.1 xong mà khi cài autocad nó xuất hiện lỗi như sau:

em hỏi qua bác gg cả chiều mà bác không trả lời nên mạo muội lên đây hỏi các cao nhân.

nhân tiện cho em hỏi chút revit. em cài revit mep 2014 nhưng khi khởi động nó chỉ ra dòng thông báo 

máy em là máy dell vostro 3560 có card rời. có khi nào là do nó không thích hợp card rời không? k lẽ được cái card để vẽ mà phải gỡ mất

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Tot77    501

Tôi cũng cài 8.1 với cad 2010, thỉnh thoảng giở chứng cũng bị lỗi như bạn. Chắc phải nâng cấp cad lên thôi.

Còn revit tôi ko xài nên ko bít.

Mấy cái lỗi này không dính dáng gì tới card màn hình.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
nguytini    4

mình nghĩ là có.vì cũng có 1 máy nữa chạy 8.1 mà k có card màn hình thì chiến tốt. mà thấy cad 2013 chạy mướt nên k muốn nâng cấp lên.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình cũng win 8.1 mới tinh  nhưng về cài cũng bị lỗi ! Tìm mọi cách khắc phục nhưng bất thành , trong khi máy thằng bạn thì về cùng bộ cài đó m,ình cài 1 phát ăn ngay ! quá cay cú không biết llàm cách nào nữa thế là cứ Recovery win rồi cài .. trong vô vọng ! Rycove 2 lần cài đi cài lại không đc cuối cùng xít xó máy vào góc . Lâu lâu ngứa ngáy đem ra thử lần nữa với lần thứ 3 này thì tự nhiên lại ngon lành cành đào mà không hiểu vì sao ??? 
   Kết luận : Chả có kết luận nào sau quá trình vật l;ộn này cả , vậy nên cũng không có lời nào cho bạn để khắc phục trừ cách làm ăn củ chuối ! 
Bạn thử cách anh Tot77 xem sao , mình chưa cài 2014 2015 bao giờ nên không biết thế nào ! Chúc bạn thành công !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tot77    501

Nếu bạn vẫn "cương quyết" xài cad13 thì bạn thử làm như sau:

Bấm chuột phải vào biểu tượng Autocad > Properties > Compatibility > Nhấp chọn Run this  program in compatibility mode for > Windows 7.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
nguytini    4

tìm thấy cách này nữa các bác

Bạn vào ổ C, hiện file ẩn lên tìm tới mục Programdata lên, sau đó Cut file flexnet dán vào nơi khác, hoặc bỏ cũng đc. Khởi động lại là đc.

em thì k dùng được nhưng thấy nhiều người làm được nên chia sẻ cho các bác

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
sgcq    701

:D :D :D

2 lúa đề xuất bác xài thử cái này. 2 lúa cam đoan với bạn sẽ không bao giờ bị lỗi của win 8.1 nữa. Nếu có bị, lên đây kiện, 2 lúa sẽ bồi thường thỏa đáng.

Link: http://windows.microsoft.com/en-us/windows/preview-iso

:D :D :D

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
nguytini    4

xin hỏi bác 2 lúa cái đó là cái gì. sao em chưa từng nghe nói nhỉ. bác reply muộn quá. em chạy win 8 rồi nên k test thử được. nhưng cũng cảm ơn bác. mong bác giải đáp rõ để ae ai gặp biết đường xử lý

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo