Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Biên Cương

Lấy tọa độ điểm từ autocad sang file text

Các bài được khuyến nghị

Mọi người ơi cho mình hỏi với. Mình có 1 bản vẽ mặt cắt thân tàu  bây giờ xác định tọa độ đường bao của 20 mặt cắt ngang thân tàu bằng cách lấy tọa độ từ cad sang file text thì phải làm thế nào ah. Mọi người ai biết giúp mình với. Mình cảm ơn.!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
gia_bach    1.442

Hehehe... Nếu ko ai giúp thì mai mình sẽ Pm cho bạn :ph34r:

Lại thêm 1 nick mới !  (khác nhau 1 space)

• Vote tăng 1
  • Vote giảm 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tot77    501

Cám  ơn Tot....77 nghen, phải là người nổi tiếng mới được kẻ khác hack nick chứ hả, chứ vô danh tiểu tốt ai hack làm gì, hehe.

Đề nghị thêm vài cái nick như Toi77 , Tao77, Top77 ... cho nó xôm tụ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tot 77    3

Muốn xuất PL sang Excel để lấy tọa đô, bạn nên dùng VBA... đây là file đã test trên Excel2003--2010, trong Excel cần xuất tọa độ bạn chỉ cần Add ins file đig.xla vào. Mở file Cad của bạn lên đồng thời. Khi đã Add ins sẽ có các biểu tương xuất hiện, Chọn ô đặt kết quả muốn xuất sang Excel rồi Click biểu tượng có hiện chữ DJDG : PlinetoExcel---> Ok   rồi qua Cad chọn Pline  ---> Ok

http://www.cadviet.com/upfiles/3/136469_didg.rar

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn Tot77 ơi. Ý e là như vậy đây ah nhưng khi xuất ra flie text pải đanh thứ tự các tọa độ. Còn cách của bạn Tot 77 ở trên làm mà chả thấy hiện gì ra cả.Mở exel cung k mở đc

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tot 77    3

Tại Excel2007 bạn Click vào biểu tượng Office bên trái trên cùng trong của sổ Excel, chọn Excel Options\Add-in\Go đến file didg.xla

Tại Cad bạn Alt+ F11 -> Tools -> References… Tick chọn ô vuông  AutoCAD 20xx Type Library

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
quybachkhoa    1

cái ni rất đơn giản khi có người chỉ cho bạn :))

làm như sau:

đưa file cad về bản 2004 (nếu bản cad lớn)dùng phần mềm Nova TNT hải hòa mở file cad lên

sau đó dùng lệnh cdtext và quét chọn có thể là cao độ, điểm....nói chung là mọi thứ có trên bản vẽ

cdtext sau đó nova sẽ xuất ra cho bạn file*.text có 4 cột stt-x-y-z(cao độ z tùy thuộc vào file cad của bạn, có thể có hoặc không)

!!! nhớ là cài đặt thành công nova nhé, không phải dễ đâu. trên cadviet mình có rất nhiều hướng dẫn rồi.

chúc thành công.

Quý bkdn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay