Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
othattieu17

Vẽ đường cong cách đều 2 đường cong

Các bài được khuyến nghị

othattieu17    0

Các bạn cho mình hỏi:

Mình có 1 profin của cánh máy bay muốn vẽ chính xác đường trung bình (là đường nằm giữa cách đều 2 đường viền trên và viền dưới) thì phải làm thế nào ạ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
haanh    1.586

Anh định thiết kế cánh TẦU LẶN TRƯỜNG SA à??? :) :) :)  Việc xác định đường trung bình của  hai biên dạng cong trên và dưới của cánh máy bay chỉ là SUY DIỄN CHỦ QUAN , không có cơ sở lý thuyết và chẳng có nghĩa gì cả!

"Một chiếc máy bay chuyển động bao giờ cũng chịu tác dụng của 4 lực: lực đẩy (phản lực), lực cản của không khí, lực hấp dẫn và lực nâng. Theo đó, khi máy bay chạy trên đường băng, dòng khí chảy bao quanh cánh máy bay sẽ tạo ra sự chênh lệch áp suất giữa mặt dưới cánh và mặt trên cánh.

Hệ quả vật lý của hiện tượng này là một lực nâng xuất hiện theo hướng từ dưới mặt đất đẩy lên trời. Máy bay càng di chuyển nhanh, lực này tăng càng lớn, cho tới khi thắng được trọng lực sinh ra do lực hút của trái đất, nhấc bổng cỗ máy khổng lồ hàng trăm tấn lên không trung."

Cụ thể, một chiếc máy bay chuyển động bao giờ cũng chịu tác dụng của 4 lực: lực kéo, lực cản của không khí, lực hấp dẫn và lực nâng. Theo đó, khi máy bay chạy trên đường băng, dòng khí chảy bao quanh cánh máy bay sẽ tạo ra sự chênh lệch áp suất giữa mặt dưới cánh và mặt trên cánh. 

cach-may-bay-hoat-dong-khien-nguoi-roi-t
Mô hình lực nâng giúp máy bay cất cánh.

Hệ quả vật lý của hiện tượng này là một lực nâng xuất hiện theo hướng từ dưới mặt đất đẩy lên trời. Máy bay càng di chuyển nhanh, lực tăng này càng lớn, cho tới mức lực nâng thắng được trọng lực Trái đất, nhấc bổng cỗ máy khổng lồ hàng trăm tấn lên không trung.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
haanh    1.586

Về cách làm nếu anh thích vẫn có thể vẽ chính xác tuyệt đối được bằng cách:

1)- Xác định trọng tâm của hình >>> cắt đôi hình theo đường thẳng OY đi qua trọng tâm

2- Xác định trọng tâm của nửa hình bên phải......

3- Xác định trọng tâm của nửa hình bên trái .....

.....

1000) - xác định trọng tâm của 1/X hình ....... hơi bị mất nhiều thời gian

Muốn nhanh , anh chịu khó cơm nắm muối vừng đến gõ cửa nhà bác Tot77 để nhờ bác ấy làm cho một con lisp :) :) :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
archuyhoang    1

lần đầu em vào diễn đàn . ko biết chỗ nào để post bài nhờ các bác giúp đỡ. ( dù em đã đọc hường dẫn nhưng ko tìm thấy dòng chữ để đăng bài viết mới ) đành xin phép vào tạm đây để nhờ các bác hướng dẫn 
. bác nào chụp lại màn hình chỉ em cách đăng bài với ạ. em xin chân thành cảm ơn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
son38    4

lần đầu em vào diễn đàn . ko biết chỗ nào để post bài nhờ các bác giúp đỡ. ( dù em đã đọc hường dẫn nhưng ko tìm thấy dòng chữ để đăng bài viết mới ) đành xin phép vào tạm đây để nhờ các bác hướng dẫn 

. bác nào chụp lại màn hình chỉ em cách đăng bài với ạ. em xin chân thành cảm ơn

bạn vào chuyên mục nào đấy,ví dụ mục Thắc mắc chung,ấn vào gửi bài mới như hình nhé:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo