Đến nội dung

Hình ảnh

hỏi về scale và cách tối ưu chỉnh kích thước bản vẽ khi có 1 file có sẵn

• Please log in to reply
1 reply to this topic

#1 thuan2051995

thuan2051995

biết zoom

• 11 Bài viết
Điểm đánh giá: 0 (bình thường)

Đã gửi 28 November 2014 - 02:05 AM

hỏi về sacle 

hỏi về sacle em có 1 bản vẽ có kích thước cho sẵn rùi em muốn chỉnh lại kích thước theo í mình nhưng trong quá trình chỉnh em chỉnh 1 cái rùi thì mấy cái khác tự động đổi số theo là sao ạ ( chỉnh cái 1 thì cái 2 và 3 tự đổi đổi số và kích thước, theo cho tổng bằng cái 4 ,có cách nào để nó 2 3 giữ nguyên kích thước khi đổi kích thước cái 1 không ạ )137318_gggg_3.png

hỏi về sacle 

em có 1 bản vẽ có kích thước cho sẵn rùi em muốn chỉnh lại kích thước theo í mình nhưng trong quá trình chỉnh em chỉnh 1 cái rùi thì mấy cái khác tự động đổi số theo là sao ạ ( chỉnh cái 1 thì cái 2 và 3 tự đổi đổi số và kích thước, theo cho tổng bằng cái 4 ,có cách nào để nó 2 3 giữ nguyên kích thước khi đổi kích thước cái 1 không ạ )
hỏi về sacle 
em có 1 bản vẽ có kích thước cho sẵn rùi
em muốn chỉnh lại kích thước theo í mình

nhưng trong quá trình chỉnh em chỉnh 1 cái rùi thì mấy cái khác tự động đổi số theo là sao ạ ( chỉnh cái 1 thì cái 2 và 3 tự đổi đổi số và kích thước, theo cho tổng bằng cái 4 ,có cách nào để nó 2 3 giữ nguyên kích thước khi đổi kích thước cái 1 không ạ )
em có 1 bản vẽ có kích thước cho sẵn rùi
em muốn chỉnh lại kích thước theo í mình
nhưng trong quá trình chỉnh em chỉnh 1 cái rùi thì mấy cái khác tự động đổi số theo là sao ạ ( chỉnh cái 1 thì cái 2 và 3 tự đổi đổi số và kích thước, theo cho tổng bằng cái 4 ,có cách nào để nó 2 3 giữ nguyên kích thước khi đổi kích thước cái 1 không ạ )

• 0

#2 Hoan1111

Hoan1111

biết lệnh adcenter

• 2587 Bài viết
Điểm đánh giá: 692 (tốt)

Đã gửi 28 November 2014 - 09:17 AM

Không hiểu ý câu hỏi của anh,  anh định scale hay sì trét :) :) :) Dù scale hay  sì trết muốn kích thước nào không đổi anh chỉ cần tắt layer kích thước...

hoặc:

Không có cách nào khác ngoài lệnh Stretch
Để các chi tiết nó "hạn chế" bị "chạy tùm lum" hết thay vì kéo giãn theo hình chữ nhật, bạn kéo dãn theo hình đa giác bất kì. Ở dòng Select object bạn gõ CP (crossing Polygon)

Minh họa cho việc Stretch bằng việc chọn vùng kéo dãn là đa giác bất kì. Bạn "né" các chi tiết trong vùng chọn cần kéo giãn ra. Như trong hình dưới, Tue_NV đã kéo dãn đoạn tường (mép cửa) mà không làm "ảnh hưởng" đến bàn ghế và các chi tiết khác trong lớp học.

• 0

66 Câu Phật Học Cho Cuộc Sống : http://ngocchinh.com...-cho-cuoc-song/

Gió đưa cây cải về trời / Rau răm ở lại chịu lời đắng cay...