Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
pantric_nopo

diện tích

Các bài được khuyến nghị

Em có khoảng 5000 hình hoàn toàn khác nhau và muốn tính diện tích chúng . Tuy nhiên việc tính thủ công là rất mất thời gian và nhàm chán . Bác nào có phương án tối ưu xin chỉ giáo .

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Em có khoảng 5000 hình hoàn toàn khác nhau và muốn tính diện tích chúng . Tuy nhiên việc tính thủ công là rất mất thời gian và nhàm chán . Bác nào có phương án tối ưu xin chỉ giáo .

Tham khảo tại đây

http://www.cadviet.com/forum/index.php?sho...opid=53406&

Hoặc vào mục tìm kiếm trên diễn đàn đánh chữ "dien tich"

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bác gõ reg--> chọn hết hình cần tính diện tích--->nhấn union chọn hết đối tượng tính diện tích lúc nãy. Nhấn Ctrl -1 xem mục area( nhớ copy đối tựong ra trước)

Cảm ơn bác nhé . Ok rồi , thật sự hiệu quả . À em hỏi bác luôn , em có một bảng khối lượng copy từ Word sang CAD , nhưng khi in ra thi bảng này ko có xuất hiện kể cả khi review cũng kô thấy . Bác nào giải quyết qiúp em nhé

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cảm ơn bác nhé . Ok rồi , thật sự hiệu quả . À em hỏi bác luôn , em có một bảng khối lượng copy từ Word sang CAD , nhưng khi in ra thi bảng này ko có xuất hiện kể cả khi review cũng kô thấy . Bác nào giải quyết qiúp em nhé

Bạn coi có để nó ở layer DEFPOINTS không nếu có thì chuy6ẻn nó ra layer khác.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bác gõ reg--> chọn hết hình cần tính diện tích--->nhấn union chọn hết đối tượng tính diện tích lúc nãy. Nhấn Ctrl -1 xem mục area( nhớ copy đối tựong ra trước)

em ko thấy mục area khi ấn Ctrl 1 như bác nói là tại sao ạ? Ctrl 1 có phải tương đương với lệnh " ma " ko nhỉ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
em ko thấy mục area khi ấn Ctrl 1 như bác nói là tại sao ạ? Ctrl 1 có phải tương đương với lệnh " ma " ko nhỉ?

Nếu đối tượng ấy là kín thì mới có area nha bạn, area nẳm trong tag "Geometry" trong hộp thoại hiện ra khi bạn "Ctrl+1" đối tượng.

"Ctrl+1" tương đương với lệnh "ch" là properties của đối tượng được chọn.

Giống như khi bạn double click vào đối tượng vậy, sẽ hiện ra hộp thoại properties của đối tượng nó (ko trùng với tính chất double click với 1 số đối tượng đặc biết như block, double click vào block lại tương đương với lệnh bedit cho block, v.v..)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bây h LISP tính diện tích nhiều lắm, có thể seach được mà. Còn muốn copy một đối tượng từ Word sang cad thì nên dùng paste spencial. Nó sẽ là đối tượng của cad.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo