Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
longthan24

khi nhập số liệu vào nova rồi chạy TD TN thì lại ra thông số khác

Các bài được khuyến nghị

lần đầu em đi làm bước khảo sát tuyến và vạch tuyến kĩ thuật ngoài thực địa , phần ngoại nghiệp về cắm cong chia cọc xác định các công trình phụ ... coi như tạm ổn. Em cầm số liệu về làm nội nghiệp , nhập số liệu khảo sát vào nova để được file giao cho bên thiết kế làm . Nhưng trong quá trình nhập e gặp 1 vấn đề là khi cắm cong ngoài thực địa mình đã tính đc các thông số rồi ( vd TD TC P , R ... ) nhưng khi nhập số liệu vào nova rồi chạy TD TN thì lại ra thông số khác , vd như 1 góc cong mình tính bằng 200" thì đc khoảng cách TD TC và P rồi nhưng khi chạy lệnh T trên nova thì lại ra góc > 200 " làm thay đổi hẳn tuyến khảo sát của mình . Bắt buộc phải dùng lệnh CN để cắm lại nhưng như vậy rất là lâu với tuyến nhiều góc cong , có bác nào biết chỉ giáo và giải thích cho e biết vì sao lại như thế và cách sửa nhanh ko ạ . Hoặc là kinh nghiệm cắm cong ntn để nhập vào nova ko bị thay đổi ạ. Em chân thành cảm ơn các bác ạ . Tiện đây e gửi các bác file của e luôn mong các bác chỉ giáo giúp e với ... mail e làchuotnhokcool@gmail.com

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo