Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
leejang

Layout bị khóa, ko zoom XP ko pan được ???? Cấp cứu !!!!!

Các bài được khuyến nghị

Bản vẽ của em ko hiểu layout người ta định dạng thế nào mà mình ko thay đổi được, Bác pro nào bit chỉ giúp em cách thay đổi phần layout như là Zoom khác xp đi, thay đổi vị trí ...

http://www.cadviet.com/upfiles/layout_1.dwg

Nếu dùng version 2007 trở về trước chọn viewport rồi nhấn Ctrl +1 tìm đến tab Misc sửa Display locked thành No là Ok

Nếu từ version 2008 chọn viewport rồi nhìn góc dưới bên phải có cái khóa nhấn vào chọn mở là Ok

Đơn giản ý mà! :s_big: :blink:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Bản vẽ của em ko hiểu layout người ta định dạng thế nào mà mình ko thay đổi được, Bác pro nào bit chỉ giúp em cách thay đổi phần layout như là Zoom khác xp đi, thay đổi vị trí ...

http://www.cadviet.com/upfiles/layout_1.dwg

Mình thấy bình thường mà . bạn hãy click chuột đôi ra ngoài cái viewport . lúc đó bạn mới hoàn toàn trong layout . Tha hhồ chỉnh .

Còn file bạn đưa thì cái trục vẽ đang nằm trong model đấy .

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Nếu dùng version 2007 trở về trước chọn viewport rồi nhấn Ctrl +1 tìm đến tab Misc sửa Display locked thành No là Ok

Nếu từ version 2008 chọn viewport rồi nhìn góc dưới bên phải có cái khóa nhấn vào chọn mở là Ok

Đơn giản ý mà! :s_big: :blink:

OK ! Được rùi, cảm ơn bác. Sếp hỏi vụ này mà ko làm được, mất điểm quá . hix ???

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo