Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
phungo

Hỏi về cách vẽ người!!

Các bài được khuyến nghị

Em mới tập vẽ autocad chưa biết cách vẽ người và cây cối ở trong cad. Em có down mấy cái thư viên dạng dwg về nhưng ko biết dùng thế nào, em cop nó vào bản vẽ của em nhưng ko được. bác nào biết chỉ em với!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Em mới tập vẽ autocad chưa biết cách vẽ người và cây cối ở trong cad. Em có down mấy cái thư viên dạng dwg về nhưng ko biết dùng thế nào, em cop nó vào bản vẽ của em nhưng ko được. bác nào biết chỉ em với!

tìm trong thư viện của cadviet http://www.cadviet.com/forum/index.php?showforum=107

Thường thường người, cây cối, dụng cụ là blob.

dùng Ctrl+C và Ctrl+v để copy từ bản vẽ này sang bản vẽ khác!! <_<

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
tìm trong thư viện của cadviet http://www.cadviet.com/forum/index.php?showforum=107

Thường thường người, cây cối, dụng cụ là blob.

dùng Ctrl+C và Ctrl+v để copy từ bản vẽ này sang bản vẽ khác!! <_<

Em copy suốt mà có được đâu, chán. anh dậy kỹ hơn cho em được ko?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

đầu tiên phải chọn đối tượng muốn copy -> ctrl C -> mở bản vẽ muốn dán -> ctrl V -> tích chuột, xong!!! <_<

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cũng có trường hợp không thể cop y từ bản vẽ này sang bản vẽ khác đấy bạn! Bạn xem thử mình có nằm trong trường hợp này không!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cũng có trường hợp không thể cop y từ bản vẽ này sang bản vẽ khác đấy bạn! Bạn xem thử mình có nằm trong trường hợp này không!

Em ko phải như vậy, những bản vẽ khác em copy rồi pase nó sẽ hiện đồng hồ cát, rồi hiện cái hình mình vừa cop mờ mờ, rồi em kick chuột ở đâu thì nó nằm ở đấy. Nhưng cái nầy em pase thì nó vẫn hiện đồng hồ cát, rồi chả thấy gì nữa cả, em tìm em cũng kick chuột mà tìm mãi chả thấy đâu, các anh bao e với,

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Em ko phải như vậy, những bản vẽ khác em copy rồi pase nó sẽ hiện đồng hồ cát, rồi hiện cái hình mình vừa cop mờ mờ, rồi em kick chuột ở đâu thì nó nằm ở đấy. Nhưng cái nầy em pase thì nó vẫn hiện đồng hồ cát, rồi chả thấy gì nữa cả, em tìm em cũng kick chuột mà tìm mãi chả thấy đâu, các anh bao e với,

Bạn kiểm tra lại các layer xem có bị tắt không?

nếu có thể, bạn có thể upload cả 2 file lên diễn đàn được không?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Khi bạn copy xong, bạn dùng lệnh Zoom/e để đưa hết bản vẽ về tầm nhìn, có thể xảy ra trường hợp khi bạn copy tâm copy của bạn lạc ở đâu đó trên màn hình...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo