Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
haiphong85

Xóa các layer không dùng đến

Các bài được khuyến nghị

Dear các bác.Em có mấy file chuyển từ microstation sang nên nó gồm rất nhiều lớp (level) hoặc em insert block có nhiều lớp (layer).Em xoá block đsx chèn vào đi nhưng các layer của nó vẫn còn.Em xoá đi nhưng nó cứ báo là không xoá được.Nhờ các bác chỉ giáo.Thanks!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Dear các bác.Em có mấy file chuyển từ microstation sang nên nó gồm rất nhiều lớp (level) hoặc em insert block có nhiều lớp (layer).Em xoá block đsx chèn vào đi nhưng các layer của nó vẫn còn.Em xoá đi nhưng nó cứ báo là không xoá được.Nhờ các bác chỉ giáo.Thanks!

Bạn dùng lệnh PURGE lựa chọn layer thì layer nào bản vẽ không còn dùng nó sẽ xóa tuốt luốt cho bạn nếu layer nào không xóa được thì :

1-Layer đó đang hiện hành.

2-Vẩn có đối tượng dùng layer này trong bản vẽ của bạn.

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn dùng lệnh PURGE lựa chọn layer thì layer nào bản vẽ không còn dùng nó sẽ xóa tuốt luốt cho bạn nếu layer nào không xóa được thì :

1-Layer đó đang hiện hành.

2-Vẩn có đối tượng dùng layer này trong bản vẽ của bạn.

pu là 1 lệnh rất hay, nó ko những xóa được layer ko cần thiết mà còn xóa các block ko dùng và làm nhẹ bản vẽ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ai giúp em với, e có dùng lênh pr quét toàn bộ bản vẽ để chọn tất cả các nét về 1 layer ( để e muốn xóa các layer của các bản cad khác đi ấy ạ).Mặc dù dùng lệnh pr rồi nhưng khi xóa e vẫn ko xóa đc 1 số layer( ko phải là 2 layer mặc định). Ai giúp em với. E muốn xóa layer đi tại vì khi vẽ các đường tâm, nét đứt ... thì đường nét đứt nhìn rõ nhưng đường tâm nhìn như 1 đường liền( mặc dù độ dài  nét đáng kể, nếu em dùng lệnh lts để nâng lên thì đường nét đứt nó lại cách nhau quá xa, rất xấu, ai khắc phục giùm e đc ko ạ ? E cảm ơn nhiều !!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo