Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
nopgorot

Lỗi màu layer !

Các bài được khuyến nghị

nopgorot    0

Các bác giải đáp giúp hiện tượng nét vẽ cad có 2 màu :khi vẽ các đường gấp khúc như hình chữ nhật,đa giác thì cùng một layer nhưng màu các cạnh không đồng nhất.Cạnh đầu là màu gốc nhưng các cạnh sau là màu gốc bị pha nhạt đi ,nhìn rất khó chịu :s_big:

Bản cad cài không có lỗi gì,lệnh bình thường :blink:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
nataca    553
Các bác giải đáp giúp hiện tượng nét vẽ cad có 2 màu :khi vẽ các đường gấp khúc như hình chữ nhật,đa giác thì cùng một layer nhưng màu các cạnh không đồng nhất.Cạnh đầu là màu gốc nhưng các cạnh sau là màu gốc bị pha nhạt đi ,nhìn rất khó chịu :blink:

Bản cad cài không có lỗi gì,lệnh bình thường :s_big:

Bạn up file lên đi để mọi người xem giúp "hiện tượng lạ" này.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Carpenter    1

Bạn thử kiểm tra màn hình của mình xem để ở chế độ nào,màu sắc độ sáng ra sao.Với các màn hình LCD thì tốt nhất nên để standard .

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
nopgorot    0
Bạn thử kiểm tra màn hình của mình xem để ở chế độ nào,màu sắc độ sáng ra sao.Với các màn hình LCD thì tốt nhất nên để standard .

Thanks bác !Hoá ra là tại chế độ màn hình của tui đang là "game mode" ,chuyển sang "standard mode" thì không còn hiện tượng này nữa.Kể cũng kì cục,max,sketchup thì không sao ,chỉ riêng cad là không hợp với chế độ màn hình này :s_big:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo