Đến nội dung

Hình ảnh
- - - - -

File Nova của em bị làm sao?

• Please log in to reply
5 replies to this topic

#1 stc2490

stc2490

Chưa sử dụng CAD

• 4 Bài viết
Điểm đánh giá: 0 (bình thường)

Đã gửi 03 July 2009 - 09:21 AM

Chào các anh chị!
Em đang làm thiết kế đường trên Nova for cad2004 (Bản crack).Hôm trước khi thiết kế xong một Km (đã hoàn thành tất cả các bươc, TK trắc dọc , trắc ngang , tính toán KL đào đắp và xuất bảng khối lượng thành công, điền thiết kế đầy đủ) em đã save lại.Sau đó em ko tắt đi mà standby máy và đi làm việc khác.Khi khởi động lại máy và mở file ra thì trên cửa sổ preview lúc thực hiện lệnh Open vẫn nhìn thấy đầy đủ các đối tượng đã làm( bảng KL đào đắp) nhưng khi open xong thì ko thấy cái bảng này đâu nữa , va một số trắc ngang đã điền thiết kế cũng mất luôn kết quả Điền thiết kế, một số trắc ngang vẫn còn.Em đã điện thiết kế lại những trắc ngang mất nhưng ko được.Các bác mách giùm cách khắc phục với.Em vẫn chưa biết làm thế nào.
Thanks các bác!
  • 0

#2 billgateviet

billgateviet

biết vẽ pline

• 63 Bài viết
Điểm đánh giá: 29 (tàm tạm)

Đã gửi 03 July 2009 - 10:13 AM

Chào các anh chị!
Em đang làm thiết kế đường trên Nova for cad2004 (Bản crack).Hôm trước khi thiết kế xong một Km (đã hoàn thành tất cả các bươc, TK trắc dọc , trắc ngang , tính toán KL đào đắp và xuất bảng khối lượng thành công, điền thiết kế đầy đủ) em đã save lại.Sau đó em ko tắt đi mà standby máy và đi làm việc khác.Khi khởi động lại máy và mở file ra thì trên cửa sổ preview lúc thực hiện lệnh Open vẫn nhìn thấy đầy đủ các đối tượng đã làm( bảng KL đào đắp) nhưng khi open xong thì ko thấy cái bảng này đâu nữa , va một số trắc ngang đã điền thiết kế cũng mất luôn kết quả Điền thiết kế, một số trắc ngang vẫn còn.Em đã điện thiết kế lại những trắc ngang mất nhưng ko được.Các bác mách giùm cách khắc phục với.Em vẫn chưa biết làm thế nào.
Thanks các bác!

Bạn vào : Tool/option/open and save /proxy image for custom object/show proxy graphic. Tắt Nova và mở lại là Ok
  • 0

#3 stc2490

stc2490

Chưa sử dụng CAD

• 4 Bài viết
Điểm đánh giá: 0 (bình thường)

Đã gửi 04 July 2009 - 11:15 AM

Thanks bác Billgateviet đã giúp đỡ, nhưng cái file của em vẫn bị như vậy!Em đã làm theo hướng dẫn của bác nhưng vẫn không được.
  • 0

#4 Snowman

Snowman

biết lệnh mirror

• 155 Bài viết
Điểm đánh giá: 90 (tàm tạm)

Đã gửi 04 July 2009 - 11:53 PM

Chào các anh chị!
Thanks các bác!

:blink: Đọc thấy giống "Đồng hào có ma" của Nguyễn Công Hoan quá :s_big: Nhiều người có tật: cứ lỗi gì của Nova cũng dồn vào "bản crack", đâu fải crack là "gãy", "vỡ" lung tung đâu :blink: chẳng qua chưa đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng :blink: .
Một là bạn mở file bằng CAD2006 trở lên mà chưa đặt chế độ show proxy (khả năng này ít xảy ra vì các đối tượng tk trên tn ko thể nào "mất" được) Hãy thử chạy nova rồi mở file từ nova xem
Hai là bạn ...lỡ quên save trong quá trình làm (khả năng này dễ xảy ra nhất :cry: hãy kiểm tra các file backup xem bạn save lần cuối vào tg nào
Ba là file nova của bạn bị can thiệp nhiều quá bằng các lệnh UNDO, REDO (hai cái này nên ...cấm tuyệt đối trong khi tk :) , copy (đối tượng NOVA). khả năng này cũng khó xảy ra vì nếu hỏng file là die luôn chứ ít khi ...một mất một còn :) )
Khả năng cuối cùng là bạn đặt chế độ autosave và ...power off đúng lúc file cuả bạn saving ---> thường những file này ko mở được nữa hoặc recover lại thì toi mất một phần.
  • 0

. - ' * ' - .. - ... "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..." . - ' * ' - .. -
-----------------------------------------------------------------------------------

Hình đã gửi Hình đã gửi

#5 namhai

namhai

biết vẽ rectang

• 81 Bài viết
Điểm đánh giá: 18 (tàm tạm)

Đã gửi 05 July 2009 - 09:53 AM

Chào các anh chị!
Thanks các bác!

Bạn thao tác như sau xem có được không nhé: bạn vào file=>drawing unitilies=> recover=> đến file của bạn.
  • 0
Hãy làm việc hết mình rồi mọi điều tốt đẹp sẽ đến với bạn.....

#6 Thaistreetz

Thaistreetz

biết lệnh adcenter

• Advance Member
  • 903 Bài viết
Điểm đánh giá: 505 (tốt)

Đã gửi 27 July 2009 - 02:03 AM

Tốt nhất là...làm lại :s_dead:

Bạn không có cao kiến gì thì cũng đừng góp ý với người ta như vậy. thứ nhất, vì không giúp gì được người ta; thứ 2, bài viết của bạn mang tính chất spam gây phản cảm cho những ai theo dõi topic này.

Nếu recover không được thì bạn vào Start-> Run gõ %temp% ->Ok. sắp xếp file theo date modified bạn tìm file nào có tên giống tên file bản vẽ của bạn nhưng phần đuôi có mấy con số và phần mở rộng có dạng *.sv$ được tạo gần nhất. copy file đó ra rồi đổi fần đuôi mở rộng thành dwg. Tùy trường hợp, có thể bạn sẽ cứu vãn đc gần như 100% khối lượng công việc đã làm đấy.

Vấn không ổn thì bạn up file lỗi của bạn lên để mình thử xem thế nào.
  • 0

Hình đã gửi
IN HIM, I TRUST. THE TRUST IN MY GOD