Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
bigboy

Giúp Em Với Các Bác Ơi

Các bài được khuyến nghị

Các bác cho em hỏi, em muốn xin việc nghành cơ khí thì phải có kiến thức về CAD và Vẽ Kỹ Thuật và một ít TA chuyên nghành phải không ạ, còn phải cần thêm kiến thức gì nữa không hả mấy bác, em chuẩn bị ra trường nên muốn tham khảo ý kiến mấy bác có kinh nghiệm đi làm rồi. Em học Cao Đẳng về Cơ Khí Chế Tạo Máy các bán ạ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Các bác cho em hỏi, em muốn xin việc nghành cơ khí thì phải có kiến thức về CAD và Vẽ Kỹ Thuật và một ít TA chuyên nghành phải không ạ, còn phải cần thêm kiến thức gì nữa không hả mấy bác, em chuẩn bị ra trường nên muốn tham khảo ý kiến mấy bác có kinh nghiệm đi làm rồi. Em học Cao Đẳng về Cơ Khí Chế Tạo Máy các bán ạ.

Dĩ nhiên ai học cơ khí nói chung đều cần kỹ năng về cad, tiếng anh cơ khí.

Nếu bạn muốn làm về chế tạo máy, nên biết về SolidWork, Catia, hay 1 số phần mềm chuyên về chi tiết máy.

Kiến thức về CAD/CAM/CNC cũng rất cần thiết cho 1 nhân viên cơ khí chế tạo máy đó bạn.

Nên xác định trước ngành cần làm, từ đó xác định kiến thức cần bổ sung. Cơ khí nói chung thì nhiều lĩnh vực lắm.

Sau khi xác định được mảng muốn theo, thì nên hỏi những người làm mảng đó về 1 số công việc, bản vẽ, project để về mà nghiên cứu, từ đó sẽ xác định bạn cần phải biết những gì.

Thân.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo