Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
nguyen dang hoang

lệnh truy bắt tọa độ điểm trong autocad

Các bài được khuyến nghị

các vị tiền bối ơi co cách nào truy bắt tọa độ trong autocad không . Hình như phải appload file dim gi đó mà em không biết nó lấy ở đâu các vị giúp em với nhé Thanks!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
duy782006    1.374
các vị tiền bối ơi co cách nào truy bắt tọa độ trong autocad không . Hình như phải appload file dim gi đó mà em không biết nó lấy ở đâu các vị giúp em với nhé Thanks!

Bạn nói "truy bắt tọa độ trong autocad " nghĩa là gì?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn nói "truy bắt tọa độ trong autocad " nghĩa là gì?

ah . nghĩa là mình phải chọn gốc toạ độ mới để truy bắt các điểm khác của một chi tiết bất kì để chạy trong cnc ấy mà .nó cũng như lệnh cc.lsp ấy nhưng có thể bắt toaj độ điểm bất kì ko riêng gì đường tròn như lệnh cc. ANh có biết file đấy tạo như thế nào ko?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tue_NV    3.841
ah . nghĩa là mình phải chọn gốc toạ độ mới để truy bắt các điểm khác của một chi tiết bất kì để chạy trong cnc ấy mà .nó cũng như lệnh cc.lsp ấy nhưng có thể bắt toaj độ điểm bất kì ko riêng gì đường tròn như lệnh cc. ANh có biết file đấy tạo như thế nào ko?

Lệnh Ucs

Command: ucs

Current ucs name: *WORLD*

Enter an option [New/Move/orthoGraphic/Prev/Restore/Save/Del/Apply/?/World]

: gõ m

Specify new origin point or [Zdepth]: Pick chọn điểm gốc toạ độ mới. Và điểm toạ độ mới này nhận toạ độ là 0,0,0. Các điểm khác của một chi tiết bất kì lúc này xác lập dựa theo điểm toạ độ mới này

:s_big:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cho em hỏi ngu phát .cad em mới cài đặt nhưng khi vẽ nó cứ bắt vào những điểm trong snap. em muốn vẽ trên đường thẳng mà không bi bat vao điểm đầu hay điểm cuối thì làm thế nào

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo